โพลล์

Mazda 3 กับ Honda Brio เปิดตัว 17 มีนาพร้อมกัน ทุกท่านจะเลือกไปดูคันไหน

Mazda 3
49 (68.1%)
Honda Brio
23 (31.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 68

ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda 3 กับ Honda Brio เปิดตัว 17 มีนาพร้อมกัน ทุกท่านจะเลือกไปดูคันไหน  (อ่าน 12278 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้ครับ ;)

แต่ 3 น่าจะมากกว่า brio แน่ๆ :)

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
รักน้อง เสียดายพี่
ขอทั้งสองได้เปล่า....

ผมชอบฟิลลิ่งมาสด้า
แต่ชอบอิมเมจฮอนด้า....

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ขอควบลูก เอ้ย ควบรุ่น ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
ถ้าต้องเลือกก็คง 3 ล่ะครับ

เพราะชอบ!!!  ;D

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ขอดู honda ละกัน คับ เพราะ 3 ยังเห้น มาแล้วบ้าง

แต่ brio ยังไม่มีที่ไหนในโลกเลยคับ อยากเห็นตัวจริงๆ

ออนไลน์ shando

บริโอ้ครับ สามไม่น่าต่างกับที่เคยเห็นเท่าไร

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
All new AXELA ครับ

แต่พรุ่งนี้เนี่ยสิ อยากไปดูจัง... Sonata

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เลือกทั้ง 2 อันได้มั้ยครับ
แต่ถ้าต้องอันเดียว ขอเป็น Mazda 3 แล้วกันครับ
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ไม่ได้ไปดูหรอกครับ กว่ามันจะลงมา ตจว. บ้านผม เฮ้อออ...
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
3 แต่ก็จะไปดู บริโอ้ด้วยเพราะ อยากเห็นบั้นท้ายว่าจะทำแบบนั้นขายจิงๆหรือ

ออฟไลน์ note_PK

• Newbie
  • *
ก็น่าดูทั้ง 2 นะ...แต่
- Mazda 3 เปิดตัวในตลาดโลกมาพอสมควรแล้ว ถ้าไปดูโดยไม่ได้ขับ ผมว่าก็ธรรมดาๆนะ
- ส่วน Honda Brio เป็นครั้งแรกในโลกที่จะเผยโฉม เพราะเป็น Eco car ของไทย และก็ยังไม่มีใครได้เห็นคัน Production จริงเลย

แต่ก็แล้วแต่เพื่อนๆสมาชิกนะครับ....ฮิๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับผม ไม่เห็นจะต้องเลือก

เพราะไปดูได้ทั้ง 2 คัน

3 เปิดตัว เช้า 17 ที่ เซ็นทรัลเวิล์ด
บ่าย เดินข้ามฟากไปสยามพารากอน ดู Brio

ส่วน ตจว. ง่ายๆ แค่เดินเข้าโชว์รูมทั้ง 2 ก็ไม่เห็นยากตรงไหนแหะ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอดูผ่าน HLM นี้แหละครับบ ;D

GreenG

3 เปิดตัว เช้า 17 ที่ เซ็นทรัลเวิล์ด
บ่าย เดินข้ามฟากไปสยามพารากอน ดู Brio

ส่วน ตจว. ง่ายๆ แค่เดินเข้าโชว์รูมทั้ง 2 ก็ไม่เห็นยากตรงไหนแหะ
สงสัย จะนัดกัน แบ่งๆกันไป เช้า มาสด้า บ่าย ฮอนด้า ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชัดเจน

ออฟไลน์ devilwingzx

All new AXELA ครับ

แต่พรุ่งนี้เนี่ยสิ อยากไปดูจัง... Sonata

อยู่ต่างจังหวัดแงแง หวังเล็กๆเผื่อพี่จิมมี่ไปเก็บบรรยากาศมาให้ดูอิอิ หรือไม่ก็น้องกล้วยกับน้องตอยขอเดอะคูพ -..-
เพื่อนสมาชิก HLM คนไหนได้ไปเก็บบรรยากาศแล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยเน้ออิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไปดูมันทั้ง 2 คันเลยครับ

ออฟไลน์ Sunnook

ไปดูท่าน 3 อยู่แล้ว ;D

methus zaa

ไปดู 3 อยู่แล้วครับ ความชอบล้วนๆ

ออฟไลน์ 6162002

บริโอละกันครับ 3นี่เบื่อแล้ว เห็นเยอะ เอิ๊ก >_<

ออฟไลน์ S2000

• Newbie
  • *
ไปดู Brio สิ เป็น World Premier เลยนะ สงสัยพวกอินเดียต้องยกทัพมาทำข่าวอีกแน่

;D

ออฟไลน์ 2k

มัตซึดะซังงงงงงง   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
HLM เอาข่าวไหนขึ้นก่อนก็คันนั้นล่ะ ;D

แต่ส่วนตัวไม่ค่อยสนใจรถเล็กๆ ซักเท่าไหร่ครับ
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไปดู Mazda Brio  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
งั้นวันนี้ไปดู Sonata กับ H1 ก่อนแล้วกัน  ;D

ช่วงเย็นด้วย ไม่รู้เทวดา จะช่วยได้เปล่า
 :o

ออฟไลน์ TnP_PKt

Mazda 3 แล้วกันครับ

ออฟไลน์ MoLee

ไม่ได้ไปดูทั้งคู่เพราะ ไม่อยู่ กทม. และอดดูใน HLM  :'(  เหตุต้องเข้าป่า ไม่สัญญาณ อินเตอร์เน็ต และมือถือ เสียดายจัง! :'(

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ไปดูบริโอครับ เพราะ 3 เห็นที่เมืองนอกนานแล้ว คงไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอก

ส่วนบริโอนั้นเป็นงานเปิดตัวครั้งแรกจริงๆ น่าสนใจกว่าครับ ถึงเวลาจะไม่ชนกันบริโอก็ยังน่าไปดูมากกว่าครับ

alzeto

อันแรก คงเฉยๆ
แต่อันที่สองนี่ คงอยากไปดูความตั่มตมของมันค่ะ... ไม่ไบแอสนะ แต่ว่า อยากไปดูมันจริงๆ

ออฟไลน์ Valkilrey

ผลโหวตบอกว่าคนสนใจอยากไปดู Mazda 3 มากกว่า ผมมองว่าคงเพราะ Brio เคยมาโชว์ตัวตามงาน Motor Show/Expo ในบ้านเราแล้ว รวมถึงเปิดให้ดูภายในแล้วเช่นกัน แต่ Mazda 3 ยังไม่เคยเอามาโชว์ตัวจริงเลย แม้จะเห็นกันในตลาดโลกมานาน 2 ปีกว่าก็ตาม คนเลยอยากเห็นตัวจริงกัน โดยเฉพาะภายในว่าจะตกแต่งยังไง