ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Mitsubishi Triton PLUS VG-Turbo 178 แรงม้า //  (อ่าน 54729 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เสร็จแล้วครับ

เปิดศักราช รีวิว รถกระบะขนาดยาว ด้วยดเจ้าหมอนี่กันก่อนเลย

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3806

คลิป จะตามมาในอีกพักใหญ่ ครับ

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
บร๊ะเจ้า

ออฟไลน์ johnlee

เท่าที่ผมเคยขับตัว 140 ม้า

ผมว่า ยังไง รถกระบะ 4 ประตู ไทรตันก็ยังน่าใช้อยู่ดี

แม้มันจะเก่า หรือดูทรงขัดตาบางคนไป

ผมว่าภายในมันดูดีนะ

ติอย่างเดียว คือเสากระจกหนาไป บังถนนเวลาเลี้ยวขวามิดเลย
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ beerrl

มาแล้ว มาแล้ว
ขอบคุณครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยนั่งตัว 3.2 เก่ามั่นสบายจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Action

โอ๊ว รถปลัด 2.5 แรงพอๆกับ ฟอร์ดและบีที 50 เลยแฮะ

เออนะ งงตรงที่ ทำไมเกียร์ AT ประหยัดกว่า MT ในรุ่น 2.5 ???
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
********** "OFF-RECORDS!" **********

สิ่งที่ผมอยากจะพูดอีกสักครั้ง เป็นรอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้คือ บรรดาผู้ที่ยืมรถไปทั้งหลาย
ไม่ว่าคุณจะเป็นใครก็ตาม ขอได้โปรด นึกถึงผู้ที่จะต้องขอยืมรถยนต์ทดลองขับเหล่านี้ เพื่อ
ไปทดลองขับ เพื่อการงาน หรือเพื่อใช้ในการถ่ายทำละคร และกิจการงานอื่นๆ กันบ้าง โปรด
ใจเขาใจเรากันบ้าง หัวอกคนทำงานก็โปรดเห็นใจผู้อื่นเขาบ้าง ว่าช่วยใช้รถทดลองขับ ให้มัน
เพลาๆมือหน่อย อย่าได้เอาจิตวิญญาณมอเตอร์สปอร์ตเข้าสิงร่างกันแทบทุกครั้งที่ขึ้นขับกัน
มากนัก

ไม่ใช่สักแต่ว่า เห็นเป็นรถทดลองขับ โอ้โห ตะบี้ตะบัน ซัดกันเข้าไป ไม่บันยะบันยัง จนรถ
ทดลองขับ แต่ละค่ายแต่ละยี่ห้อ แต่ละคันนี่ โทรมจนแทบจำไม่ได้ สภาพดูคล้ายๆ หรือแทบ
ไม่ต่างไปจาก กะหรี่รุ่นเดอะ ยืนเกรอะๆ กรังๆ ถือถุงโชคดี รอลูกค้าอยู่ ริมถนนพระราม 4  
ตอนตี 2 กันเลยทีเดียว!

เอ้า! ไหนๆ ก็ไหนๆ ขอเมาท์ต่ออีกสักหน่อยดีกว่า ผมว่าบรรดาผู้ที่ยืมรถเหล่านี้ ไปใช้ก่อนผม
น่าจะมีบางคน แอบแปลง Triton PLUS ให้กลายเป็นห้องแต่งตัวเคลื่อนที่ เพราะในรถคันสีขาว
ผมเจอ แปรงสีฟัน Systema สีชมพู ซ่อนไว้ในกล่องใส่ของข้างคนขับ ผมไม่ทราบว่าใครเป็น
ท่านเจ้าของแปรงที่ว่า ผมไม่สนใจ เพราะผมส่งมันเขวี้ยงเหวี่ยงทิ้งให้มันไปเกิดใหม่ ในถังขยะ
ร้านล้างรถ แมคไกวร์ ลาซาล ที่ผมพารถคันสีขาวไปล้างแบบ "Big Cleaning Day" เรียบร้อยแล้ว

แต่ถ้าคิดว่า นี่ดูจะเป็นเรื่องแปลกประหลาดแล้ว ผมขอบอกว่า ยังมีเรื่องที่บ้าบอยิ่งกว่า เพราะ
นึกว่าจะหมดเพียงเท่านี้ ที่ไหนได้ ในรถคันสีดำ ผมก็ยังอุตส่าห์เจอทั้ง กำไลหลากสีอภินิหาร
4 กุมารหาญกล้า ในลิ้นชักหน้ารถ เท่านั้นยังไม่พอ เรายังขอเสนอ โทรศัพท์อีก 1 เครื่อง! เปล่า
มันไม่ใช่ โทรศัพท์มือถือ แต่เป็นโทรศัพท์ตั้งโต๊ะเอาไว้รับสายในบ้านหรือสำนักงาน ยี่ห้อว่า
REACH สีน้ำเงินเข้มๆ สภาพเหมือนเคยรับใช้ในกองบัญชาการสงครามอัฟกานิสถานมาแล้ว!
คือ เยิน จนชวนให้สงสัยว่า คนที่เขายืมรถไปก่อนหน้าผมเนี่ย ตั้งใจจะทิ้งโทรศัพท์เครื่องนี้
แต่บังเอิญเกิดคิดได้ว่า มันอาจจะมีประโยชน์กับคนอื่นต่อ เลยทิ้งมันไว้ในรถคันสีดำด้วยความ
หวังให้โทรศัพท์โทรมๆ เครื่องนี้ ไปเจอเจ้าของใหม่ที่ดีกว่าเดิมหรือเปล่า ก็มิอาจทราบได้

กรูจะฮาดีไหมเนี่ย?

ใครเป็นเจ้าของ และอยากได้คืน กรุาติดต่อ พีอาร์ของ Mitsubishi Motors เอาเองนะครับ
เบอร์โทร หาได้ที่เว็บไซต์ของพวกเขา

เพราผมจะทิ้งมันไว้ในรถคันเดิม อย่างนี้นั่นแหละ!

ออฟไลน์ DoShiDo

• Newbie
  • *
ผมใช้ Plus ตัว 140 ม้า มา 6 ปีแล้ว
ปัญหาคือช่วงล่างเสียงน่ารำคาญมาก อย่างที่พี่จิมมี่ บอกจิงๆ
แต่ผมว่ากระบะโค้งลง ในตัวแรกสวยกว่า ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ BankCS_52-106

• Jr. Member
  • **
ถึงแม้รถจะออกมาพอสมควรแล้ว แต่ประหยัดและอัตราเร่งดีแบบนี้

ยิ่งข้างหลังนั่งสบายแบบนี้ ถูกใจผมเลยครับ

ขอขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยนะครับ

ปล.ใครคิดจะยืมรถทดลองขับ เวลาไปลองขับ ช่วยถนอมรถด้วยนะครับ

เพราะยังมีอีกหลายคนที่ต้องยืมต่อจากเรา(และอย่าลืมตรวจสอบสอบของมีค่าด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ apakorn

• Newbie
  • *
อ่านไปอ่านมา แล้วแอบปลื้มเมือมาถึงท้ายสุด เจอชื่อ คุณผกามาศ ผดุงศิลป์  นี่เพื่อนสมัย ประถม ของผมเลย นะครับเนี่ย ^^

ออฟไลน์ udis

ถึงว่าทำไมขายดี แรงดี ไปศูนย์บริการมีแต่ไทรตันจอดเต็มศูนย์ครับ
 ;D ;D ;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 15:10:19 โดย udis »

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
จริงมันนานมากเลยน่ะที่เจ้าตั้น ออกมาดูโลก

สมัยที่เปิดตัวเพื่อนผมที่เป็นเซลขายมิสซูต้องเรียกผมไปเป็นลูกค้า(สมมุติ) ไปดูไปลองรถกับเขาหน่อยเพราะ

ช่วงเปิดตัวมา คนไม่สนใจมันเลย จนเพื่อนผมท้อเลยที่คิดมาขายมิสซู ที่ตอนแรกเจ้าตั้นออกมาน่าจะฮ็อตเท่าL200  ;D

แต่สุดท้ายแป็กไปซ่ะง่ายๆ แบบงงเลยช่วงแรก :o กว่าจะมีคนสนใจก็ปลายชีวิตของมันแล้ว

ออฟไลน์ udis

0-100 เกียร์ Auto 10.85 วินาที เร็วที่สุดในกลุ่มชนะเครื่อง 3.2 โอ้!

ออฟไลน์ Newb!e

• Newbie
  • *
คุณJimmyครับ ในตารางอัตราเร่ง และสิ้นเปลืองน้ำมัน ตรง4AT PLUS (4Doors)น่าจะเป็น5AT PLUS (4Doors)หรือเปล่าครับ

ขอแซวคุณจิมมี่นิดนุง เพราะท่านอาจจะพิมพ์จนเมื่อยล้าและตาลาย อ่านเจออะไรตลกๆ อย่าถือสานะครับ

"และแน่นอน เรื่องที่ขาดไม่ได้ก็คือ ปัจจัยภายนอก อย่าง ศูนย์บริการ ผมไม่อยากได้ยิน
เสียงบ่น และก่นด่า ผรุสวาจา จากลูกค้าที่คิดจะซื้อ และตัดสินใจเป็นเจ้าของรถยนต์
Mitsubishi ไปมากกว่านี้อีกแล้ว ความไม่ปะทับใจของลูกค้าคือสิ่งที่คุณ ในฐานะทั้ง
ผู้จำหน่าย  และผู้ผลิต ควรใส่ใจแก้ไขกันอย่างจริงจัง หากคิดเติบโตกในระยะยาวๆ"
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ขอบคุณครับสำหรับรีวิวดีๆเป็นของขวัญวันแรงงาน

ออฟไลน์ Alzfredz

• M/T Addicted!!
อดีตเซลล์ขายรถมิตซูฯ นี่แหละครับ นั่งเล่นในไทรทันบ่อยมาก บอกได้คำเดียวว่าด้านในนี่ผ่านเลย =w=b ชอบมาก ^^

แต่กาบประตูมือจับด้านข้างนี่ก็โลวเกรดไปนิดจริงๆ แต่ไม่เป็นไร ถ้าทนไม้ทนมือผมก็ว่าโอเคแล้วหละ ^^

เพิ่งเห็นอัตราประหยัดของตัว VG นี่ ตอนแรกผมก็นึกว่ากิน 10 แน่ๆ แต่เห็น 12-13 ทีเดียว ติดใจเลย ^^

เก็บตังก่อนละกัน เดี๋ยวเจอกันนะจ๊ะ ไทรทัน ^^
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

ขอบคุณครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ไหนวีโก้บอกว่าแรงสุด เจอนี้เข้าไปถึงกับเงิบกันเลยทีเดียวสาวก โตต้า

ปล. แซวขำๆนะ อิอิ ;D

ออฟไลน์ K.pawat

• Newbie
  • *
แต่ไมล์ของไทรตัน อ่อนกว่าgpsอยู่10%นะครับ (เทียบกับ garmin nuvi 1250)

ออฟไลน์ Nut_K

Triton ยังคงเป็นรถที่สวย และใช้ที่สุดในสายตาผม แม้มันจะแก่เต็มทนแล้วก็ตาม แต่จริงๆแล้วน่าจะเพิ่มถุงลมมาอีกใบได้แล้วนะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
80-120 เร็วสุดในบรรดาเกียร์ AT  :o

โดยรวมมันก็ยังน่าใช้อยู่มาก ถึงแม้ตัวถังจะเก่า
แต่ยอดขายเป็นอันดับสามของกระบะเชียวนะเนี่ย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

Triton หน้าตาเหมือนกับคนใส่แว่น
BT-50 หน้าตาเหมือนผู้หญิง จะหวานไปไหน
Ranger หน้าตาก็ดุดัน ตัวใหญ่ เหมือนป๋าใหญ่มาเอง

สงสัยในเวลานี้ 3 ยักษ์ใหญ่นี้คงจะแข่งกันสูสีละงานนี้

ออฟไลน์ nonglek1228

• Newbie
  • *
ในบรรดากระบะ ความคิดเห็นส่วนตัว ผมชอบเจ้าตัวนี้มากที่สุดเลย แต่บรรดาสาวแก่ในบ้านบอกว่ามันเหมือนปลัด - -" ผมเลยได้แต่มอง

ออฟไลน์ onlineforamp

• Newbie
  • *
ตอนออกตัว ถ้าจะให้ออกแบบนิ่มๆ
รู้สึกจะช้าจนคันข้างๆแซงไปหมด
หลังจากนั้นรอบถึง 2 พันเมื่อไหร่
ขับสนุกมากๆครับ

ออฟไลน์ Stp

ความเห็นเดียวกันเลยในฐานะผู้ใช้ Pajero Sport ซึ่งใช้ท่อนหน้าเดียวกัน มุมมองด้านขวานี่อันตรายมาก เสาฝั่งขวาบังมิดเลย

ติอย่างเดียว คือเสากระจกหนาไป บังถนนเวลาเลี้ยวขวามิดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 16:54:28 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าเอา VG+5Speed มาลงแต่แรก ยอดขายคงเปรี้ยงปร้างมากกว่านี้
แต่บอดี้นี้ออกมานานแล้ว เพิ่งจะเอาของดีๆมาใส่ ความร้อนแรงเลยลดลงไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tense

• **
ขอบคุณคุณจิมมี่สำหรับรีวิวดีๆครับ แต่ผมค่อนข้างสงสัยว่าที่tritonทำ0-100กับความเร็วสูงสุดได้ดูดีเพราะมาตรวัดความเร็วมันเพี้ยนไปเยอะหรือเปล่าครับ ผมเคยลองใช้gpsจับกับคำนวณความเร็วจากรอบเครื่อง วิ่ง100ความเร็วจริงมันอยู่ที่ประมาณ92เอง แต่ยังงัยผมก็ว่าเครื่องตัวนี้มันวิ่งดี มีแคแรคเตอร์นะครับ ต่ำกว่า2000รอบไม่มีเรี่ยวแรงเอาซะเลย หลังจากนั้นก็มายาวได้เกือบ5000รอบ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
ในฐานะที่พี่ชายใช้ vigo อยู่ สงสัยต้องกลับไปบอกมัน ว่า

"เจียมได้แล้ว เดี๋ยวนี้ มันเล่นกันแรง" ;D

"แถวนี้แม่งเถื่อน บอกตรงๆนะ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้" ;D

ออฟไลน์ zell

• **
ขออนุญาติไปแปะที่คลับนะ ครับ