ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ  (อ่าน 16786 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 01:43:39 »
มาเช็คกระแสหน่อยครับ

จริงๆ ผมเป็นคนที่ไม่ชอบ Camry มากนัก ตั้งแต่ XV10 เข้ามาทำตลาดในประเทศไทย (ถึงจะหลง XV20 ไม้บรรทัดบ้างก็ตาม)

เพราะผมรู้สึกว่า มันเป็นรถที่ทำมาให้คนอเมริกัน หรือออสซี่ใช้่ ซึ่งไม่ใช่แนวที่ผมชอบ

แต่ Camry XV50 ผมว่าถึงแม้หน้าตามันจะเสียความลงตัวบางอย่างของ XV40 ไป แต่ผมกลับรู้สึกว่า มันเป็น Camry ที่มีความเป็น JDM VIP ที่สุดในรอบหลายๆ ปี ตั้งแต่ V20 ที่ถูกเรียกว่า Mini Mark II ทีเดียว

ซึ่งมันทำให้ผมรู้สึกดีใจ ที่เห็นมันอยู่ในตลาดคู่กับ Teana ครับ

ถ้า Teana J33 มา คงจะคึกคักซู่ซ่าแ่น่เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
Re: คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 02:40:10 »
ดูไปดูมามันก็เริ่มสวยแล้วหละครับ... ก็ยังเข้าท่ากว่าฝั่งเมกาอะนะ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: คิดยังไงกับ Camry ใหม่บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 03:06:09 »
เดี๋ยวก็เกลื่อน มองมันผ่านๆตกใจคิดว่า LS 460
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 06:40:16 »
มองนานๆเดี๋ยวด็สวยไปเองแหละครับ ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:10:02 »
หน้าตาชอบ XV40 มากกว่านิดๆ

แต่สำหรับตัวนี้ ติเรื่องรุ่นการจัดสรรออปชั่น
 และเครื่อง 2.5 ที่คันเร่งมันกั๊กๆไว้ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:10:08 »
 ดีไซน์ภายนอกไม่สวยไม่ถูกใจเลยครับ ดูเก่าล้าสมัยเกินไปครับ เอาง่ายๆเข้าว่า แต่ภายในสวยโอเคดีครับ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:20:03 »
คิดว่าจะเป็นเหมือน Altis คือ

ก่อน MC จะดูเหมือนออกแบบไม่เสร็จเหมือนสบู่เปื่อยเพราะแข่ในน้ำแล้วซวยซ้ำซ้อนตอนจะเอามาฟอกตัวดันทำหล่นกระแทกบื้น บุบๆเบี้ยวๆมีเหลี่ยมสันไม่สมประกอบ
แต่
หลัง MC จะหลายเป็นนางหงษ์ งามหยด...

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:37:21 »
ดีไซน์ก็เบสิก ๆ อ่ะครับ มองแบบเรียบ ๆ มาก
แต่ก็คงเป็นแนวที่ฝรั่งเอาด้วยกระมัง
อย่าหวือหวามาก....

แต่ภายในก็ดูดีกว่ามาก

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:45:25 »
โดยส่วนตัวมองจากภายนอกผมว่าตัวเก่าดูลงตัวมากกว่าตัวใหม่นี้ครับ ส่วนภายในยังไม่ได้เห็นเลย.

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:51:11 »
สวยแบบเรียบๆครับ
ดูไม่หวือหวา ผู้ใหญ่ ดูดี เน้นสไตล์หรูหรา

เทียบกับตัวก่อนแล้ว เหมือนโตขึ้น จากวัยหนุ่มสาวเข้าสู่วัยกลางคน

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 07:54:34 »
รหัสตัวถังมันไม่ใช่ACV เหรอคะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:00:09 »
ในญี่ปุ่นเอาโฉมนี้ไปขาย ผมว่าดูดีมากครับ สำหรับคนที่อายุมากๆ ที่ญี่ปุ่นชอบรถซีดานแบบนี้

มันขึ้นกับความนิยมเป็นพิเศษสำหรับรถรุ่นนี้ ราคาไม่แพงแต่ได้รถดีๆ (ญี่ปุ่น ไม่เกี่ยวกับไทยน่ะ)

สำหรับแคมรี่ในไทย การแบ่งซอยรุ่นต่าง ชี้ให้เห็นว่า Toyota พยายามดันตัวไฮบริทเต็มที่ แบบออกนอกหน้า

โดยปล่อยรุ่น 2.0  ให้รับหน้าที่คัดตาทัพกับชาวบ้านเท่านั้น โอกาสให้ลูกค้าเลือกไม่มีให้ คือขายแกมบังคับ

ส่วนรุ่น 2.5 ก็มีรุ่นเดียว สำหรับใครที่จะเอาไปติดแก้ส เหมือน2.0 แต่ต้องการเครื่องแรงกว่าเท่านั้น

ส่วน 2.5 HB เอาไว้ล่อใจลูกค้าให้ดันขึ้นมาซื้อเพราะผมว่า ตัวHB เขาน่าจะได้กำไรมากกว่าตัวปกติ

และจัด Option ให้ต่างกันแค่นิดหน่อยโดยใช้ในการขยับราคา และจัดเต็มในรุ่น Top แต่ก็กักออฟชั่นบางอย่างไว้

อีกนิดสำหรับใส่ตอน MC ให้ลูกค้าอยากเปลี่ยนรถอีกรอบนึง (และรอเพื่อนๆปรับโฉม ค่อยปรับตาม)

ภายนอก ผมว่าเสียแค่ไฟท้ายที่ยังไม่ลงตัวกับ ที่เหลือก็เข้ากันดี น่าจะเอา GS มาเป็นแบบน่ะ

ภายในดูดี แต่สัมพัสที่ให้ยังไม่ที่สุดในกลุ่ม แค่ดีในระดับหนึ่งเท่านั้น น่าจะทำได้ดีกว่านี้

สรุป รอดู MC น่าจะสวยและดีกว่านี้มากกกก ;D (อีกแค่ 2 ปี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2012, 09:02:58 โดย NineKlao »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:33:29 »
ติดที่ไฟท้ายและ 2.0 น่าจะให้ของมากกว่านี้ (แต่ความจริงออปชั่นพื้นฐานก็ครบคับ)
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:39:50 »
สำหรับผม แก่ไปนิดครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:49:00 »
ภายนอก ก็เรียบหรูดูดี พอๆ กับรถยนต์ในราคาระดับเดียวกัน
ภายใน น่าจะออกแบบได้ดีกว่านี้อีกนะ

ออฟไลน์ virapols

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:11:00 »
ผมใช้ตัว 2.5 อยู่ครับ
ขอบอกได้คำเดียวว่า ยอดเยี่ยม
ไม่มีอะไรที่รุ่นที่แล้วสู้ได้เลย
เทียน่าก็เหอะ ขับแล้วทิ้งขาดครับ โดยเฉพาะช่วงล่าง
ชอบที่สุดคือโมดุลโทรศัพท์ ถ้าไม่มีตัวนี้แล้วจะเสียใจครับ เสียงชัดยังกะคุยแนบหู ไม่ต้องยกมือถือคุยในรถอีกต่อไป
ผมใช้ BB อยู่แค่เปิด blue tooth ทุกอย่างที่อยู่ในเครื่องจะไปที่หน้าจอในเวลาไม่เกิน10วินาที สะดวกโครต ๆ ครับ

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:32:45 »
เกี่ยบไปเอาตัว 2.5 มาใช้แล้วเหมือนกันครับ ลองขับทั้งเทียน่า และแคมรี่ แถวถนนศรีนครินทร์  ผมได้ลองบนเส้นกาญจนาพิเศษ (ทั้งเทียน่าและแคมรี่)
ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
  เรื่องการเก็บเสียงผมยังมองว่าเทียน่าดูดีกว่าครับ คงเป็นด้วยเพราะเครื่อง วีหกสูบ และเกียร์ cvt ด้วยครับ
  การเร่งแซงค่อนข้างใกล้เคียงแต่เทียน่าออกจะมาแบบเนิบๆไม่ได้ดึงอะไรมากมาย ส่วนแคมรี่ จะมีอาการดึงให้เห็น แต่ว่าก็จะได้เสียงเครื่องยนต์แถมด้วย
  ความสบายภายในห้องโดยสารก็คงต้องเป็นเทียน่าครับ นุ่มสบายดี
  อุปกรณ์ความปลอดภัยต่างๆเทียน่าก็ได้มาครบๆครับ ส่วนแคมรี่โดนตัดออกไปเยอะพอสมควร โดยเฉพาะ vsc ซึ่งผมมองว่าค่อนข้างสำคัญ
  ส่วนการออกแบบภายใน ยกเว้นหนังคอนโซลที่ใช้เย็บขึ้นรอย นอกนั้นผมไม่ชอบเอาเสียเลยครับ ส่วนเทียน่าก็คงเป็นเครื่องเสียงที่ไม่ได้เรื่องเอามากๆ

รุ่นที่ทดสอบ camry 2.5
                    teana 2.5 xv
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ nopper

• สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:34:14 »
ส่วนตัวแล้วชอบครับ
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:36:57 »
ผมว่าตัวนี้ถ้าเป็นไฮบริดจะสวย
ภายนอกนะ
โดยรรวมภายนอกตัวเก่าจะสวยกว่า ลงตัวกว่า แปลกใหม่กว่า
แต่ภายในตัวใหม่ดีขึ้นมาก
เบาะหลังดีกว่าตัวเก่ามาก ก ไก่ หมดโลกเลย
สูสีกับเทียน่านะผมว่า โดยส่วนตัวผมมองว่าสบายกว่าเทียน่า
เบาะอาจจะไม่นุ่มเท่าแต่ให้ความรู้สึกที่ดีกว่า
ไม่รู้เทียน่าตัวใหม่น่าจะดีกว่า รึเปล่า?

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:40:58 »
ผมชอบครับ สวยกว่าเดิมครับ

ออฟไลน์ samgler

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:54:26 »
ตัวใหม่ เดี๋ยวรถออกมาเยอะก็สวยเองละครับ
เห็นด้วยว่าเน้น HB น่าเกลียดไปหน่อย
ใจจริงอยากได้ตัว top เหมือนกัน แต่เพิ่มเงินอีกแสนกว่าได้ขับ Benz (ตัวต่ำสุด) แล้ว
เลยลังเล

เพื่อนผมหลายคนที่ไม่สนใจ option หนีไปออก benz กันเยอะ เพราะว่า ราคาใกล้กัน และ HB ตัวท๊อปรอรถนานมากๆ
อีก 2-3 เดือนถึงจะได้รถ ไม่ใช่ว่าขายดีนะครับ แต่รุ่นท๊อปได้กัน 0 ละ 2-3 คัน/เดือน
ท่าทางจะเลียนแบบการตลาดของ apple อิอิ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:08:34 »
ไม่สวยครับ แก่ ข้างในตอนดูในรูปก็โอเค แต่พอเห็นของจริงแล้วรู้สึกแป๊กๆ

Option ที่ให้มาก็ไม่ห่างจากตัวที่แล้วเท่าใหร่เลย
ผมใช้ 2.0g extremo ก็ได้ม่านหลังไฟฟ้า ม่านหน้าต่างแถวหลัง blue tooth rain sensor light sensor และอื่นๆ
พอตัวใหม่ออกมาแบบนี้ รู้สึกดีมากที่ใช้ต้วเก่า เพราะหล่อกว่าเยอะ (ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ)
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:11:30 »
ภายในน่าจะทำให้ดีกว่านี้

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:28:25 »
คิดว่ามองนานๆจะค่อยๆสวยกว่าตัวเก่าแน่นอน ;)

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:41:47 »
เวลาขับตามหลังมาผมมา  ผมมองผ่านกระจกมองข้าง ผมแยกไม่ค่อยออกระหว่าง New Camry กับ Altis 2.0 ครับ
พอเห็นไฟท้ายถึงจะมองออก

รู้สึกว่ามองหน้ารถมันดูเพรียวขึ้นจนดูเหมือน C-Segment เลย

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:42:26 »
ผมว่าด้านหน้า กับท้าย มันไม่ค่อยจะกลมกลืนกัน
แต่ชอบภายในมากครับ

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:48:01 »
ด้านหน้าแบบตัวที่ขายอยู่เมืองนอกก็ดู Sport มาก  ของไทยคงเน้นหรูๆแหละครับ

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:48:21 »
ตอนเห็นมันวิ่งเดี่ยวๆคันเดียว ก็สวยดีนะผมว่า   แต่วันก่อน โชคร้ายหรือเปล่าที่มันจอดอยู่ข้างรุ่นเก่า  แล้วผมกลับมองว่า ตัวเก่า  ลงตัวกว่าระดับนึงครับ  ด้านหน้าสวยครับ  แต่พอมารวมกับด้านข้าง  เห็นเสาด้านหลังที่หักมุมแบบทื่อๆ  กับท้ายยกๆ สั้นๆ  ผมว่า ...  มันไม่สวยครับ

อารมย์ประมาณ Camry  ตัวใหม่ คล้าย BMW E60  , Camry ตัวเก่า ประมาณ E39 F10 ของ BMW ประมาณนี้ครับ   คือตัวใหม่ดูหวือหวากว่า  เฉียบคม  แต่ขาดความลงตัวครับ   Next Model Change จะลงตัวเหมือน F10 หรือเปล่านะ  รอดูต่อไป   แต่ก็ไม่ถูกซะทีเดียว  เพราะตอนนั้น BMW E39>>E60 มันดูเด็กลง  แต่แคมรี่ใหม่นี่มันดูแก่กว่าเดิมครับ    ;D  แต่ได้ใจคนวัยสูงอายุแบบพ่อผมครับ   ;D

ภายใน  ชอบวัสดุ  หลายส่วน  ดีกว่ารุ่นเดิมมากๆ  แต่พอเห็นพลาสติกปุ่มกดสีดำๆตรงหน้าปัด   ผมไม่ชอบเลยครับ  กับคอนโซลกลาง  ที่ดีไซน์ทื่อๆ  ที่เหลือ  วัสดุดีกว่ารุ่นเดิมมากๆครับ  ดีไซน์  ผมเฉยๆ  ในรูปไม่สวย  แต่ของจริง ผมว่ามันก็เหมือนๆรุ่นเดิมครับ  

รวมๆ แคมรี่  ก็ยังเป็นแคมรี่   ดีเหมือนเดิม   นั่งเล่นๆก็ความรู้สึกคุ้นๆเดิม  แต่คันต่อไปที่บ้าน  คงรอ F10 ครับ   ;D

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 10:57:52 »
ส่วนที่ไม่ชอบ 70%

ที่ชอบ 30%

ส่วนตัวคิดว่า ออก All new แท้ๆ น่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ

เป็น All New Camry แต่ ไม่ได้เหนือกว่า TEANA mc เลยครับ ไม่นับระบบไฮบริตนะ

ที่บ้าน มี J32 minor 2.5 xv อยู่ครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:13:54 »
หวาววววววตัวต่างประเทศสวยจังเลย  :o

โฉมในบ้านเรารุ่นที่แล้วสวยกว่าเยอะครับ มองจากด้านหน้าฝากระโปรงสูงชะมัด ถ้าเอาขอบโครเมี่ยมมาติดแบบที่ขายในจีนค่อยดีขึ้นมาหน่อย น่าเสียดายนะถ้าเอาโฉมต่างประเทศมาขายแคมรี่จะน่ากลัวมากเพราะมันจะสูบกลุ่มลูกค้าราวกับหลุมดำเลย คนแก่ชอบรถนุ่มๆก็เอาแคมรี่ วัยรุ่นชอบทรงโฉบเฉี่ยวก็จะสนใจรุ่นนี้เพราะมันดูแล้วโดดเด่นกว่าแอคคอร์ดกับเทียน่าเสียอีก น่าเสียดายๆ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com