ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเจอ "แมวผี" วิ่งตัดหน้ารถ ก่อนเกิดเหตุไม่คาดฝัน..  (อ่าน 41676 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
กระทู้นี้จะตกเเล้วอะ อย่าหลุดไปปเลยน้าๆๆ ปักหมุดกกันไหมครับๆๆ 555 (แซวเล่นคร๊าบๆๆ) :D :D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ผมตามอ่าน ตั้งแต่วันแรก ตอนตีสาม ขนลูก ขนพองกันเลยทีเดียว

แล้วก็ยังได้ความรู้, ข้อคิดจากหลายๆท่านอีก

ส่วนตัว เชื่อนะครับ เจอมาบ้าง ไม่ถึงกับหลอน แต่ยังไม่เคยบนท้องถนน

ขับรถขับรา หรือจะทำอะไรก็แล้วแต่ สติ สามธิ สำคัญที่สุดครับ  ;)

ออฟไลน์ elite

ถึงจะกลัวถึงจะหลอน แต่ผมก็เข้ามาตามอัพเดท ตามอ่านทุกวันเลย

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
เรื่องนี้ไม่ได้เกิดกับผมนะครับ คุณพ่อเล่าให้ฟัง

เมื่อสมัยประมาณปี10กว่าปีที่แล้ว ผมยังเด็กๆอยู่ ทุกๆเสาร์-อาทิตย์จะขับรถไปบ้านคุณยายที่ย่านฝั่งธน และวันอาทิตย์เย็นๆก็ขับกับบ้านแถวลาดพร้าว71 แต่มีอยู่วันนึง กลับบ้านลาดพร้าวดึกประมาณ เที่ยงคืน-ตี1 รถน้อยมาก เลยวิ่งเส้น บางพลัดขึ้นพระราม7เข้ารัชดาแล้วเข้าลาดพร้าว แต่ตอนที่จะขึ้นสะพานพระราม7ตรงฝั่งธน คุณพ่อกับคุณแม่ เห็นเงาดำคล้ายคนวิ่งตัดหน้ารถ ซึ่งก็ไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นอะไรกันแน่ และช่วงกลางคืนดึกๆผมเองก็ไม่ค่อยอยากจะผ่านแถวหน้าศาลอาญา ซักเท่าไหร่ กลัวครับ

ออฟไลน์ Public P

เรื่องนี้ไม่ได้เกิดกับผมนะครับ คุณพ่อเล่าให้ฟัง

เมื่อสมัยประมาณปี10กว่าปีที่แล้ว ผมยังเด็กๆอยู่ ทุกๆเสาร์-อาทิตย์จะขับรถไปบ้านคุณยายที่ย่านฝั่งธน และวันอาทิตย์เย็นๆก็ขับกับบ้านแถวลาดพร้าว71 แต่มีอยู่วันนึง กลับบ้านลาดพร้าวดึกประมาณ เที่ยงคืน-ตี1 รถน้อยมาก เลยวิ่งเส้น บางพลัดขึ้นพระราม7เข้ารัชดาแล้วเข้าลาดพร้าว แต่ตอนที่จะขึ้นสะพานพระราม7ตรงฝั่งธน คุณพ่อกับคุณแม่ เห็นเงาดำคล้ายคนวิ่งตัดหน้ารถ ซึ่งก็ไม่สามารถสรุปได้ว่าเป็นอะไรกันแน่ และช่วงกลางคืนดึกๆผมเองก็ไม่ค่อยอยากจะผ่านแถวหน้าศาลอาญา ซักเท่าไหร่ กลัวครับ
แถวหน้าศาลอาญามีอะไรหรอครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ขนลุกเลยครับ ก่อนนอนด้วย  ??? ??? :o