ผู้เขียน หัวข้อ: ไปชม CX-5มาแล้ว ราคาล่าสุด  (อ่าน 23186 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: ไปชม CX-5มาแล้ว ราคาล่าสุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 08:41:34 »
แปลกจัง ผมมีเอกสารราคาของบริษัทอยู่ในมือแต่ แต่ราคาบางรุ่นกลับไม่เท่ากันกับ จขกท.  

2.0 1,190,000
2.0 1,280,000
2.5 1,420,000
2.2 1,650,000

ผมก็ได้ข้อมูลใบเสนอราคาของศูนย์จากเว็บคลับมาเหมือนกันครับ ราคาเดียวกับคุณเลย

วันนี้ไปเดินห้าง เห็นมาสด้ามาออกบู้ทเลยแวะเข้าไปถามดอกเบี้ย
รุ่น 2.0c ราคาประมาณ 1.2 ล้าน ดาวน์ 5 แสน ผ่อน 60 งวด = เดือนละ 13,446 
ดอกเบี้ย " 3.15% ! "  แถมประกัน, ฟิลม์, ผ้ายาง, กรอบป้าย, เคลือบสี+กันสนิม

ขนาดดาวน์เกิน 25 % ดอกยังแตะๆ 3 กว่า ถ้าคนที่ดาวน์น้อยกว่านั้นเห็นว่า ดอกเบี้ยมีสามปลายๆ ถึงสี่ต้นๆเลยครับ

อ้อ..ถ้าไม่เอาประกัน จ่ายเพิ่ม 3 หมื่น แต่ดอกลดลง 75 สตางค์ - -"

เซลล์ยังบ่นกับผมเลยครับ ว่าไฟแนนซ์ปล่อยดอกโหดมาก ลูกค้าถอนจองไปออก CRV เยอะ
เหลือที่ยังรออยู่คือเป็นแฟนพันธุ์แท้จริงๆ

ส่วนแฟนพันธุ์ทางอย่างผม คงรออีกหน่อยครับ กลัวบอกแฟนเรื่องดอกเบี้ยแล้วเธอจะรับไม่ได้หันไปคบกับ CRV ที่ดอกต่ำกว่า
ได้แต่หวังว่าปลายปีนี้คงมีอะไรที่ดีขึ้นบ้าง

ขอถามหน่อยครับ มีท่านใดพอแนะนำศูนย์มาสด้าที่ไห้เทสรถได้ยาวๆมั่งครับ อยากจับฟิลลิ่งของรถไห้ได้มากๆ
ถามมาวันนี้เซลล์บอกไห้ลองได้แค่สั้นๆ  :D ขอบคุณครับ

เดี๋ยวนี้เป็นปกติของแทบทุกไฟแน๊นซ์แล้วครับ คือบวกดอกเบี้ยแถมประกันครับ โตต้าก็ทำอยู่ตอนนี้ ลองไปเช็คได้เลยครับ
ตอนนี้มีสองแนวทาง คือ ส่วนลดเยอะ ถ้าจะเอาประกันบวกดอกเบี้ยครับ ถ้าไม่อยากได้ดอกแพงก็หักส่วนลดออก
ไฟแน๊นซ์เขามี iner กับ โชว์รูมครับ ผมพูดเยอะไม่ได้ อิอิ ผมก็เป็นเซลเหมือนกัน
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
Re: ไปชม CX-5มาแล้ว ราคาล่าสุด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:18:39 »
อ้างถึง
day time running light DRL ไม่สวยเลย เหมือนไฟหรี่รถธรรมดาทั่วไป เหลืองๆ ไม่ใช่ led

ผมว่าแนวดีนะ... ตอนนี้รถฝั่งยุโรป ตัวใหม่ๆ ก็ใช้ DRL สี warm กันแล้วครับ (เริ่มต้นจากค่ายสวีเดน) มีทั้ง LED และ ไม่ LED

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:52:43 »
จัดไฟแนนท์ให้ดูที่มาจิ้นครับ ว่าเท่าไหร่ เช่น 30,000 บาท

เอาเป็นดอกเบี้ยน่าจะดีสุดเพราะมันเป็นเลขตรงๆ

ส่วนลดเงินสด เราเอาไปลดราคารถ แต่ประกันเราโดนเซลล์กินเต็มเพราะราคาแถมถูกกว่าราคาเราซื้อเยอะ

ถ้าเป็นผม ผมขอประกันก่อนแต่เอาราคาเซลล์ หักจากมาจิ้น เหลอเท่าไหร่เอามาเป็นส่วนลด หรือขอราคาเซล์ฟิมล์ก็ได้

ส่วนไฟแนนท์ เราหาเอาได้ แต่ถามไฟแนนท์ก่อนว่าต่อติดมาสด้าไหม

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 10:59:49 »
สีนี้จะเป็นสีโปรโมทครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 11:25:16 »
ตัวนี้เป็นตัว TOP เครื่องดีเซลนะครับ  174 แรงม้า แรงบิด 420 นิวตัวเมตร
เปิดฝาแบบง่ายๆไม่ต้องขันน๊อต จะเห็นท่อส่งน้ำมันแรงดันสูง จ่ายไปยังหัวฉีดซึ่งใช่ยี่ห้อ BOSCH ครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 11:47:49 »
- ยางของ TOYO ใส่กับล้อ 19" เฉพาะในรุ่น 2.2 Diesel และ 2.5 เบนซิล  ส่วนรุ่น 2.0 จะเป็ขอบ 17"ครับ
-ไฟท้ายเป็นหลอดใส้นะครับ ไม่ใช่ LED นะ
-ตรงกรอบสีแดง ที่ผมวงไว้บริเวณไฟหน้านั้น ตรงตำแหน่งนี้ไม่ใช่ไฟสูงนะครับ แต่เป็นไฟ Day time runing light ครับ เป็นหลอดไส้ขั้ว T10 ธรรมดาแบบไฟหรี่ครับ แต่อย่างไปซีเรียส เพราะว่าไปซื้อ หลอด LED high power ขั้ว T10 เสียบแทนก็ไก้ครับ ส่วนไฟหน้าเป็นแบบ Bi-Xenon และมีระบบเลี้ยวตามพวงมาลัยด้วยครับ (AFS)

ผมได้มีโอกาสลองขับวันในศูนย์บ้างแล้วครับ แต่ยังไม่สามารถออกไปลองในถนนสาธารณะได้เนื่อจากยังไม่ถึงเวลาเปิดตัว เลยไม่สามารถบอกลายระเอียดได้ครับ ผมถ่ายคลิปไว้นะ แต่ต้องไป Search หาเองนะครับ ในยูทูป "ลอง CX-5 แบบพอหอมปากหอมคอ" ผมไม่เอาlink มาวางบนบอร์ดนะครับ เพราะมันจะผิดกฏ เนื่องจากถ่ายในสถานที่ของทางมาสด้า แต่ยังไม่ถึงเวลาเปิดแบบทางการ

-ภายนอกดูลงตัวดีครับ ขนาดไล่เลี่ย SUBARU XV แต่เล็กกว่า CRV แต่มองแล้วดูดีครับ
-ภายใน ไม่ใหญครับ Leg Room ยาวกว่า MAZDA3 นิดเดียวครับ แต่วัสดูโดยรวมถือว่า ผ่านครับ
-เครื่องเสียง BOSE ในรุ่นนี้ถือว่าจบครับ ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มแล้ว คือแค่เปิดฟัง FM เสียงก็ลงตัวแล้วน่ะครับ ขนาดยังไม่ได้ปรับแต่อะไร

ยังไงเดี๋ยวผมไว้รอท่านอื่นมาโพสต์ต่อดีกว่า เชื่อว่าหลายคนคงเจอคันจริงมาแล้วหลายคน

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:22:43 »
สีนี้จะเป็นสีโปรโมทครับ

สีฟ้าสวยมากครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:29:35 »
- ยางของ TOYO ใส่กับล้อ 19" เฉพาะในรุ่น 2.2 Diesel และ 2.5 เบนซิล  ส่วนรุ่น 2.0 จะเป็ขอบ 17"ครับ
-ไฟท้ายเป็นหลอดใส้นะครับ ไม่ใช่ LED นะ
-ตรงกรอบสีแดง ที่ผมวงไว้บริเวณไฟหน้านั้น ตรงตำแหน่งนี้ไม่ใช่ไฟสูงนะครับ แต่เป็นไฟ Day time runing light ครับ เป็นหลอดไส้ขั้ว T10 ธรรมดาแบบไฟหรี่ครับ แต่อย่างไปซีเรียส เพราะว่าไปซื้อ หลอด LED high power ขั้ว T10 เสียบแทนก็ไก้ครับ ส่วนไฟหน้าเป็นแบบ Bi-Xenon และมีระบบเลี้ยวตามพวงมาลัยด้วยครับ (AFS)

เท่าที่ผมไปส่องๆดู DRL ของ CX-5 น่าจะเป็นหลอดไส้แบบ P13W นะครับ
หลอด LED แบบ P13W หายากพอสมควร
ผมว่าเอาหลอดไฟสูงของตัวล่างสุดมาใส่ (H7 หรือ H11 ไม่แน่ใจ)
แล้วเดินสายไฟใหม่เพื่อทำเป็น Flash to Pass น่าจะเหมาะกว่า
ไม่เช่นนั้น ถ้าต้องกระพริบ HID บ่อยๆ อาจจะไม่ดีกับหลอด แม้จะเป็น D4S ก็เถอะ

ถ้าอยากได้ DRL แบบ LED ตัวนี้เลยครับ LEDriving FOG ของ Osram
ผมดูขนาดแล้ว ใส่แทนไฟฝังกันชนได้

If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 12:31:45 »
มาสดัาขึ้นชื่อดอกเบี้ยสูงเวอร์
ผมซื้อกระบะดาว25%ทั้งสองคัน ก็ยังดอก3%
ถ้าไม่ใช่แฟนมาสด้าจริงคงยากจะตัดสินใจลง
แต่ผมมีลิมิตแค่ดอกเบี้ยผ่อนหมดไม่เกิน1แสนบาท มากกว่าแสนผมก็ไม่เอา
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ผมจะเอาค่ายอื่นมาตัดสินใจด้วย ส่วนมากผ่อนเสร็จต่างกันไม่เยอะรับได้ก็ซื้อ รับไม่ได้เบนเข็มทันที

แต่เม้นข้างบน แม็คสวยครับ ชอบแบบนี้จัง

ออฟไลน์ Xyclop

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 14:02:23 »
   ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่
ราคาล่าสุดตามนี้ครับ
1.19
1.29
1.45
1.65 ครับ. Final ละครับ

ออฟไลน์ BrownCony

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 14:14:29 »
เมื่อเปรียบเทียบขนาดภายนอก มิติ CX-5 จะใหญ่กว่าครับ

CR-V                        CX-5

Wheel base           2,619 mm              2,700 mm
Length               4,529 mm                4,540 mm
Width              1,819 mm                1,840 mm
Height              1,654 mm                1,670 mm

โดยส่วนตัว รับไม่ได้กับดอกเบี้ยที่สูงเลยยกเลิกการจองไปแล้วครับ
เพือรอ New-X-trail แล้วค่อยตัดสินใจอีกครั้ง ....

ออฟไลน์ Meow

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 14:30:36 »
อันนี้ของ Tisco ครับ (อุดรธานี)

แถมประกันชั้น 1

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 19:17:25 »
วันนี้แวะเข้าไปดูมาครับ  มีตัว 2.2, 2.5, 2.0c โชว์อยู่
ภายนอก
รูปทรงสวยถูกใจครับ หน้าลิ่ม ท้ายลาด ดูสปอตร์กว่า crv
ล้อ 19 ดูลงตัวมากกว่าล้อ 17 แต่ค่ายางคงแพงมหาโหด

ภายใน
การออกแบบดูเรียบๆ ไม่หวือหวามากนัก ที่น่าชมเชยคือการเลือกใช้วัสดุบุนุ่ม
ในหลายๆจุด ให้สัมผัสที่ดี เบาะหน้านั่งสบาย กระชับ เบาะคนขับปรับไฟฟ้าได้ละเอียดครับ
ตำแหน่งคนขับโอเค ตำแหน่งการจัดวางอุปกรณ์ค่อนข้างดี แต่ปุ่มปรับแอร์อยู่ต่ำไป
กริบพวงมาลัยดีมากครับ จับได้ลงตัวดี กระชับมือ

เบาะหลัง ฟองน้ำแน่นกำลังดีแต่เบาะรองนั่งสั้นไปหน่อย และต่ำแหน่งท่านั่งอยู่ต่ำ ทำไห้ต้องนั่งแบะขา
เลกรูมไม่มากนัก ไม่อึดอัด แต่ก็ไม่โปร่งนัก

โดยรวมชอบครับ สมการรอคอยมานาน เหลือแค่ทดลองขับและเรื่องดอกเบี้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 01:13:04 โดย Volta »
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 23:11:28 »
ถามหน่อยครับ 2.2d ประกันชั้น1 ประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 01:03:02 »
ถามหน่อยครับ 2.2d ประกันชั้น1 ประมาณเท่าไหร่ครับ

รุ่น 2.0c ประกันชั้น1 ของวิริยะอยู่ที่ 2.9-3 หมื่นครับ
คิดว่า 2.2 ราคาคงแพงกว่าตามราคารถและเบี้ยประกัน

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:30:42 »
ขาด 2.2 non-AWD

ออฟไลน์ bungy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:47:57 »
ไม่ทราบว่า รุ่น 2.5 เป็น 4 ล้อ หรือ 2 ล้อ ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PorPor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 03:15:09 »
เสียดายน่าจะมีsun roof ด้วย
DRL ก็น่าจะทำแบบ mazda6 ไปเลย

คนไทยบางคนยังมองที่ความสวยของรถ ในการตัดสินใจอยู่ไม่น้อยนะครับ

ผมว่าคนส่วนใหญ่มองราคามากกว่านะครับ ตัว DRL เค้าออกมาจากญี่ปุ่นแบบนี้ คงต้องรอรุ่น Minor มั้งถึงจะเป็นอย่างตัว 6
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ

ออฟไลน์ SADAEW

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 08:09:08 »
จะ minor เมื่อครบ 2ปีได้ป่ะคับ?
ถามผู้รู้หน่อยครับ