ผู้เขียน หัวข้อ: เอาspecตามรุ่นย่อย mazda3 มาฝากครับ(ถ่ายรูปใหม่ละ น่าจะชัดขึ้น)  (อ่าน 13024 ครั้ง)

ออฟไลน์ xtrarach

• Jr. Member
  • **
น่าจะมี high plus 4 ประตู ไม่เข้าใจ

ตัว entry 4 ประตูไม่มีกันขโมยกับ immo งง ตัดออกทำไม?

ไฟหน้าฮาโลเจนถามเซลล์ เซลล์บอกไม่ใช่ projector
แต้ไม่อยากเชื่อ mazda3 ไม่เคยมี multi-reflector ธรรมดาแม้แต่เครื่อง 1.6 ก็เถอะ
คลิปต่างประเทศก็ไม่เคยเห็น
น่าจะเป็น projector halogen มากกว่า

ชัดสุดได้เท่านี้นะครับ เอกสารที่ได้มาก็ไม่ชัดอยู่แล้ว แล้วผมก็ลงรูปใหญ่กว่านี้ไม่เป็นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 00:05:01 โดย xtrarach »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: เอาspecตามรุ่นย่อย mazda3 มาฝากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 22:33:22 »
ไม่มีกันขโมยและ IMMO ไม่ไหวนะครับ  :'(

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
Re: เอาspecตามรุ่นย่อย mazda3 มาฝากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 22:33:37 »
เอิ่ม.........ต้องใช้โปรแกรม ZOOM แบบไหนอ่ะครับ  ::)

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 22:39:04 »
เอิ่ม.........ต้องใช้โปรแกรม ZOOM แบบไหนอ่ะครับ  ::)

ขอโทษนะครับ โพสรูปเป็นกระทู้แรก พยายามเป็นชม.แล้วครับ :'(

แก้ไขให้ใหญ่ขึ้นแล้วนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 22:48:58 »

ขอโทษนะครับ โพสรูปเป็นกระทู้แรก พยายามเป็นชม.แล้วครับ :'(

แก้ไขให้ใหญ่ขึ้นแล้วนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับ SPEC ข้อมูล นึกว่าจะต้องใช้แว่นขยายซะแล้ว ;D

ออฟไลน์ muying

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 22:58:25 »
ขอใหญ่กว่านี้หน่อยคับ ก๊อปไปดูแล้วแตกลายงา ;D  อ่านไม่ออกเลยว่าอะไรเป็นอะไร

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:01:13 »
ไม่มีเกียร์ธรรมดา T_____T

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:03:43 »
เท่าที่อ่านดูยังเป็นสเป็คแบบไม่เป็นทางการอยู่นะครับ อาจจะใกล้เคียงรถขายจริงประมาณ 80-90%

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:07:52 »
สรุป Sunroof ไม่มีใช่ไหม T_T
น่าจะทำขายตัว TOP 2 รุ่นสัก1-2เดือนมาลองตลาด
1. TOP sunroof ไม่มี NAVI
2. TOP ไม่มี sunroof มี NAVI
TOP ไหนขายได้ดีกว่ายุบอีกตัวไปเลย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:18:59 »
ตัวถูกไม่มี USB AUX ไม่ไหวนะครับ :'(

ออฟไลน์ Mongrun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:26:01 »
เห็นแบบนี้แล้วอยากจะบอกว่ารุ่น 4ประตู มันลูกเมียน้อยชัดๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:29:59 »
อ่านไม่ออกเลย ได้ถ่ายมาเองไหมครับ
ถ้าถ่ายมาเองลง ภาพใหญ่ๆในเว็บฝากภาพเลยครับ

ที่อ่านมา ทุกรุ่นเป็นโคม Projector หมด ต่างที่หลอดธรรมดา กับซีนอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:32:20 โดย I'm che »

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:30:55 »
แปลกดี ตัว Sedan ไม่มีรุ่น high plus  mazdathailand คิดอะไรอยู่  :-\
ถ้าอยากได้optionเต็มๆ ก็ต้องไปรุ่น5ประตู แล้วไม่คิดเหรอว่าบางคนก็อยากได้รุ่น Sedan แบบ Full set บ้าง
ส่วนตัวคิดว่าโฉมนี้ 4 ประตู ดูสวยลงตัว เส้นสายตัวถังงดงาม กว่า5ประตูพอสมควร
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Gnotto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:41:11 »
แปลกดี ตัว Sedan ไม่มีรุ่น high plus  mazdathailand คิดอะไรอยู่  :-\
ถ้าอยากได้optionเต็มๆ ก็ต้องไปรุ่น5ประตู แล้วไม่คิดเหรอว่าบางคนก็อยากได้รุ่น Sedan แบบ Full set บ้าง
ส่วนตัวคิดว่าโฉมนี้ 4 ประตู ดูสวยลงตัว เส้นสายตัวถังงดงาม กว่า5ประตูพอสมควร

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียง ที่เชื่อว่า ถ้าหาก Sedan จัด High Plus มาคงขายดีแน่

โดยส่วนตัวภาวนาให้มันมีจริงๆ โดยไม่ต้องรอ MC อีก 2 ปีข้างหน้า

เพราะคงเพลียที่จะรอเปลี่ยนไปเล่นค่ายอื่นก่อนแน่

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 23:58:52 »
จริงๆ มันมีแบบชัดๆ น่ะครับ แต่ยังไม่มีใครกล้าเอามาลงเพราะมันเป็นเอกสารภายใน และแนะนำว่าทำเป็นตารางใหม่น่าจะปลอดภัยกว่าครับ

ส่วนสเป็คอันนี้ยังไม่เป็นทางการ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้ครับ และยังมีอีกหลายอย่างที่ไม่ได้กล่าวถึง ส่วนจำนวนรุ่นคาดว่าตรงตามนี้ ไม่น่าจะเปลี่ยนแปลงแล้วครับ

ส่วนไฟหน้าเป็นโปรเจคเตอร์หมดน่ะครับ ต่างกันแค่หลอดฮาโลเจนกับ รุ่น high เป็น Bi-Xenon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 00:01:19 โดย FevAn »
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 00:25:50 »
ซูมแล้วซูมอีก เป็น ZOOM-ZOOM ครับ

ออฟไลน์ TerngST

อยากได้ถุงลม 6 ใบ กะ dsc อะค้าบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
งงเรื่องถุงลมนิดนึง ตกลงมีด้านข้างไหมครับ
เพราะในตารางมีแค่คู่หน้ากับม่านครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Elestra

ในตารางเห็นว่า ม่านถุงลม ช่องสุดท้าย มีเฉพาะในรุ่น Top เท่านั้นครับ

• **
งงเรื่องถุงลมนิดนึง ตกลงมีด้านข้างไหมครับ
เพราะในตารางมีแค่คู่หน้ากับม่านครับ

ทุกรุ่นมีแค่คู่หน้าครับ เฉพาะtop ถึงจะมีม่าน

ออฟไลน์ O_O

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 07:19:02 »
สรุป Sunroof ไม่มีใช่ไหม T_T
น่าจะทำขายตัว TOP 2 รุ่นสัก1-2เดือนมาลองตลาด
1. TOP sunroof ไม่มี NAVI
2. TOP ไม่มี sunroof มี NAVI
TOP ไหนขายได้ดีกว่ายุบอีกตัวไปเลย

เห็นด้วย อย่างน้อยจะได้มีทางเลือกให้ลูกค้า เพราะคนที่อยากได้sunroofจะได้ไม่ไปมองยี่ห้ออื่น

โคด งง ตรงมีม่านถุงลม แต่ไม่มีถุงลมข้าง
จัดสเปคมาแบบงุนงงจริงๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
โคด งง ตรงมีม่านถุงลม แต่ไม่มีถุงลมข้าง
จัดสเปคมาแบบงุนงงจริงๆ

ม่านถุงลม หมายรวมถุงลมด้านข้างด้วยครับ

เสียดายไม่มี Moon roof

ออฟไลน์ BrownCony

ผมเห็นว่าคนที่บ่นเรื่อง หลังคามูนรูฟ สุดท้ายก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่มาสด้าไม่ใช่หรือครับ
ไม่งั้นมาสด้าสามตัวปัจจุบันคงขายดี เพราะมีหลังคามูนรูฟ (=o=")

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องมูนรูฟนะ และเท่าที่ดูอุปกรณ์ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าคู่แข่งร่วมสัญชาติมากนัก
แต่ผมรู้สึกว่าทำไมซีดานเหมือนไม่ได้รับความสนใจ ผมเห็นด้วยในกรณีที่ว่าซีดานควรมีตัวท้อป
ที่อุปกรณ์ครบด้วย

ส่วนรุ่น 2.0Entry ใครมองว่าไร้สาระผมไม่รู้ แต่ถ้าคุณมองว่าเขาเอาตัวนี้มาแข่งกับ
Civic 1.8S หรือ Altis 1.8E ล่ะ? ถ้ามีเงิน 8.5 แสน แล้วเลือกระหว่างสามตัวนี้ล่ะ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องมูนรูฟนะ และเท่าที่ดูอุปกรณ์ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่าคู่แข่งร่วมสัญชาติมากนัก
แต่ผมรู้สึกว่าทำไมซีดานเหมือนไม่ได้รับความสนใจ ผมเห็นด้วยในกรณีที่ว่าซีดานควรมีตัวท้อป
ที่อุปกรณ์ครบด้วย

ส่วนรุ่น 2.0Entry ใครมองว่าไร้สาระผมไม่รู้ แต่ถ้าคุณมองว่าเขาเอาตัวนี้มาแข่งกับ
Civic 1.8S หรือ Altis 1.8E ล่ะ? ถ้ามีเงิน 8.5 แสน แล้วเลือกระหว่างสามตัวนี้ล่ะ?
เห็นด้วยครับ 2.0 8.3-8.5 มันเป็นอะไรที่เซอไพรซ์มากคับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Anvers30

ถ้าพวกเฮดมาสด้าคิดจะดัน hatchback แล้วทิ้งซึดานในตลาดไทยละก็ จบเกมครับคุณญี่ปุ่น คุณไม่ได้ไปต่อ ;)

• **
จริงๆผมมีคาดประมาณการยอดขายของแต่ละรุ่นย่อยจาก mazda thai อยู่ในมือด้วย
แต่ไม่ควรเอาลง

แต่บอกได้เลยว่าเน้นหนักไปทางตัว core, high
และ 5ประตูมีสัดส่วนสูงกว่าในแต่ละรุ่นย่อยประมาณเท่าตัว เมื่อเทียบกับ 4 ประตู

ย้ำอีกครั้ง นี่คือเป้าที่ทางบริษัทคาดไว้นะครับ

ออฟไลน์ Equcha

รอดูราคาครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าราคาตัวท๊อปมาพอๆกับ Focus ผมว่าขายได้อยู่นะครับ ผมหล่ะคนนึงที่สนใจ

ออฟไลน์ Mortred

ดูอย่างตัว 4 ประตูของ focus เป็นตัวอย่างครับ ขายไม่ค่อยดีเหมือนตัว 5 ประตู ต้องเอาโปร 0% 60 เดือน มาล่อ เพราะ focus 5 ประตูสวยกว่าเบอะมากจริงๆ

แต่พอมาดูตัว 4 ประตูของ mazda 3 0214 มันคนละอย่างกับ focus โดยสิ้นเชิง เพราะ 4 ประตูมันสวยกว่ามากเลย

และผมคิดว่าตัวก่อนนี้ตัว 4 ประตูก็สวยกว่า 5 ประตูเสียอีก