ผู้เขียน หัวข้อ: Honda Accord ป้ายแดง ใช้งาน 11 วัน จอดข้างถนน ฝนตก น้ำเข้า  (อ่าน 45135 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yangyang

• Sr. Member
Re: Honda Accord ป้ายแดง ใช้งาน 11 วัน จอดข้างถนน ฝนตก น้ำเข้า
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:14:37 »
เคยเจอเคสที่ว่า พวกเศษใบไม้ เศษดอกไม้ ที่เวลาเราไปจอดใต้ต้นไม้ (เช่นต้นมะขามเทศ) มันสะสมแล้วไปอุดช่องระบายน้ำตรงใต้กระจก พอน้ำมันไหลไม่สะดวกมันก็ล้นเข้ามาตรงคอนโซล
แต่นั่นก็หลายปีอยู่กว่าเศษที่ว่า มันจะสะสมได้จนท่อตัน

ออฟไลน์ nuoOF

• Jr. Member
  • **
Re: Honda Accord ป้ายแดง ใช้งาน 11 วัน จอดข้างถนน ฝนตก น้ำเข้า
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:23:25 »
   ถ้าเป็นผมคงเครียดตายเลย รถใหม่แต่น้ำมารั่วใส่แล้วยิ่งติดต่อศูนย์และไม่ได้รับการแก้ไขปัญหาเซ็งเหมือนกัน  แต่ของผมเจออยู่เครสแต่ไม่ได้ซีเรียสมาก รถถอยหลังมีเสียงดังอัดคลิบไว้เรียบร้อย แต่พอไปที่ศูนย์เช็คไม่เจอ ช่างนำรถออกไปขับเทส ทดสอบทุกอย่างไม่ได้ยินเสียง พอกลับบ้านมันก็ดังอีก ประมาณว่าวันนี้อยากมีเสียงดังบางวันไม่อยากมีเสียงดัง เจอศูนย์รับผิดชอบทดสอบ แต่ปัญหามันไม่ได้แสดงออกมาให้เห็น ก็เลยต้องยอมรับสภาพกันไป  เอาใจช่วยให้เจ้าของกระทู้แก้ไขปัญหาได้นะครับ จะได้มีความสุขแฮปปี้ในการใช้รถใหม่  ;D

ออฟไลน์ Paully

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:46:03 »
Honda ครับ
ถ้า Accord สะดุดขาตัวเองล้มตอนนี้ ยังมี Camry กับ Teana ที่พร้อมจะเหยียบให้จมดินอยู่นะครับ
และเงินที่ใช้โฆษณากู้ภาพลักษณ์ก็ไม่ใช่ถูกๆ โดยเฉพาะค่าตัวพี่เบิร์ด
หวังว่าประวัติศาสตร์คงไม่ซ้ำรอย CRV นะครับ

ออฟไลน์ poj_u

• **
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:50:05 »
ขอบพระคุณทุกๆท่าน สำหรับกำลังใจครับ
ตอนนี้ ผมจะหยุดการโพสต์ไปก่อนครับ  เพราะทางคุณจิมมี่รับเรื่องแล้ว  ผมจึงคิดว่า  ผมควรจะหยุดไปสักระยะหนึ่งก่อนครับ
หากว่า มีอะไรคืบหน้า จะมารายงานในภายหลังในกระทู้นี้ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:53:32 »
ขอบพระคุณทุกๆท่าน สำหรับกำลังใจครับ
ตอนนี้ ผมจะหยุดการโพสต์ไปก่อนครับ  เพราะทางคุณจิมมี่รับเรื่องแล้ว  ผมจึงคิดว่า  ผมควรจะหยุดไปสักระยะหนึ่งก่อนครับ
หากว่า มีอะไรคืบหน้า จะมารายงานในภายหลังในกระทู้นี้ครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:55:31 »
Honda ครับ
ถ้า Accord สะดุดขาตัวเองล้มตอนนี้ ยังมี Camry กับ Teana ที่พร้อมจะเหยียบให้จมดินอยู่นะครับ
และเงินที่ใช้โฆษณากู้ภาพลักษณ์ก็ไม่ใช่ถูกๆ โดยเฉพาะค่าตัวพี่เบิร์ด
หวังว่าประวัติศาสตร์คงไม่ซ้ำรอย CRV นะครับ
ไม่ซ้ำหรอกครับ   เพราะยังไง ผมก็ไม่ทุบรถเด็ดขาดครับ
ไม่ว่า ผลจะออกมาเป็นยังไง  ก็ไม่ทุบครับ  ;D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 16:59:10 »
ไอเรื่องน้ำๆนี่พูดยากจริงๆครับ
โตต้าผมน้ำเข้าไฟหน้าตอนฝนตก ไม่ใช่เป็นไอน้ำนะครับ เป็นหยดน้ำเลย
ช่างทดสอบโดยการเอาสายยางฉีดน้ำไปยังบริเวณไฟหน้า ฉีดนานเป็นเวลาประมาณ2-3นาที
ผลคือไม่มีน้ำเข้าไฟหน้า ช่างบอกไม่มีความผิดปกติ เป็นความผิดของผู้ใช้เอง (แล้วผมผิดอะไรล่ะจ๊ะ)
ตอนหลังผมเลยไปเปลี่ยนชุดไฟหน้าที่ร้านข้างนอก ตั้งแต่เปลี่ยนมาน้ำยังไม่เคยเข้าไฟหน้าเลย

กรณีของเจ้าของกระทู้ ถ้าเป็นผมคงตกใจมาก น้ำเข้าขนาดนั้น

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 17:02:02 »
โห !!! ปฏิเสธความรับผิดชอบด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้เคลียร์กันได้ขอให้ได้รถใหม่ครับ
 ขนาดรถผม Civic EF ปี1988 ก็แอบเป็นแต่แค่หยดน้ำ แต่รถผมมัน25ปีแล้วเลยไม่ได้คิดอะไรตรงนั้น

เพราเคยเอาเข้าศูนย์บอกถ้ารถเสียมาเข้าศูนย์ได้มั้ย พนักงานบอกว่า ช่างรุ่นนี้เกษีนณไปแล้วค่ะ หึหึ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 19:39:24 »
ภาพถ่ายแรกรถสวยมาก

ผมเคยใช้fd1.8คันนึงqcแย่ ไปๆมาๆรุ่นนี้เป็นกันทั้งนั้น และไปๆมาๆ เรื่องปัญหาqc กลับกลายเป็นเรื่องปกติของฮอนด้าแทบทุกรุ่น จนผมไม่ใช้แบรนด์นี้อีกแล้ว ก็ไม่ทราบว่าปัจจุบันหายหรือยัง?

ในกรณีของคุณฟังแล้วรู้สึกแย่แทน รถอะไร จอดตากฝนแค่นี้ น้ำทะลักท่วมห้องโดยสารแล้ว  แล้วถ้าสมมุติขับกลางคืนทางเปลี่ยวๆ แล้วฝนลงหนักล่ะ  ไฟฟ้ารวนเสียกลางทาง แล้วมันคือความผิดเราที่ไม่ปกป้องรถ ตกลงรถที่ซื้อมาต้องปกป้องเราหรือป่าว?

ลูกค้าสัมพันธ์เมินเฉย ไม่แก้ปัญหา  ยังไงลองเปลี่ยนไปหาทางคุยกับผู้บริหารระดับสูงก่อนมั้ยครับ เผื่อเคลียร์ได้ ก่อนที่ไปใช้สิทธิขั้นต่อไป  และผมว่าประเด็นคือต้องให้ฮอนด้าพิสูจน์น้ำเข้ารถมากกว่านี้ กำลังหน้าฝนเลย แบบให้เห็นหลักฐานจะๆอีกรอบ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 21:08:11 »
เป็นไปได้ไหมครับผม ที่จะทำการทดลองซ้ำ โดยการฉีดน้ำสัก 1 ชั่วโมง และในปริมาณใกล้เคียงกับฝนตกครับ ทำต่อหน้าผู้ที่ต้องรับผิดชอบครับ
เอาใจช่วยครับ รถแสนแพง มาเจอแบบนี้ ใครจะทนไหวครับ  ผมอยากให้คนที่ไม่รับผิดชอบโดนเองบ้างจังครับ  :)

ออฟไลน์ TABO9

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 21:53:35 »
หลักๆ เลยคือต้องพิสูจน์ให้ได้ว่า น้ำไหลเข้าตัวรถจริงๆ ที่หน้าคอนโซล ไม่ใช่ลืมปิดกระจกไม่สนิท  

เพื่อความชัดเจน

จอดทิ้งไว้ที่ บ ฮอนด้า ตรงที่โล่งๆ  มีกล้องวงจรปิด กุญแจเก็บไว้ รอวันฝนตก  พอหยุดเข้าไปพิสูจน์  หรือไปเทสปั๊มล้างแบบเป็นตู้เครื่องฉีดล้าง ดูว่ามีน้ำเข้าไหม

ทำยังไงก็ได้ พิสูจน์ให้ได้ว่าน้ำซึมจากคอนโซลรถจริงๆ

เคสพี่ พิสูจน์ได้ไม่ยาก จากดูที่น้ำไหลเข้า แบบเยอะมาก

ขนาดรถผมเคยน้ำเข้าจากยางหมดสภาพ ตรงไฟท้ายรถ VIOS ยังไม่เยอะขนาดนี้เลยครับ

ช่วงนี้เข้าหน้าฝนแล้ว ต้องรออย่างเดียว   แต่ต้องพิสูจน์ให้ทาง honda เห็นด้วยนะครับ ไม่ใช่เราพิสูจน์เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2014, 21:57:01 โดย TABO9 »

ออฟไลน์ Tiinn

• Newbie
  • *
  • Family Cars
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 22:11:19 »
เดี๋ยวนี้QC Hondaห่วยมากครับ รถHondaที่บ้านผมใช้มา5คันกันชนปิดไม่สนิดทุกคันและช่างฮอนทําสเกริต์รถผมครุดกับพี้นเลียงดังจนผมได้ยินยังบอกว่าเป็นที่เจ้าของรถทําเอง >:(
Family Cars
SK140
2010 Honda City V [GM5] =Sold=
2012 Honda Civic S (AS) [FD] =Sold=
2017 Honda Civic Hatchback [FK]
2019 Suzuki Swift GL [ZC33]

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 22:36:16 »
อันนี้พูดเล่นนะครับ  ถ้าร้องเรียนยังไงก็ไม่เป็นผล   ทุบรถโชว์เลยครับ   รับรองได้ผลแน่ๆแล้วก็ประจานให้ถึงที่สุดติดป้ายเลยครับ    ดูสิไม่เปลี่ยนรถก็ให้มันรู้ไป
ปล.ถ้าร้องเรียนแล้วไม่ได้ผลจริงๆนะครับ  และรวบรวมหลักฐานเยอะๆด้วยครับ  อิอิ
ปล.ไม่สนับสนุนให้ใช้ความรุนแรงนะครับ5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 00:16:08 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ Godzilla2005

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 01:40:29 »
หาดใหญ่ด้วยกันเอาใจช่วยให้ผ่านไปได้ด้วยดีคับ

น้ำเข้ามาทางกระจกหน้า ดุแล้วน่าจะเป็นการซึมเข้ามาที่ละนิด ตามช่องที่เล็ดลอดได้

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยด้วย   ลองใช้กระดาษวาง ที่วางเท้าด้านหน้าดู ว่า น้ำเข้ามาจากด้านไหน อาจพอหาสาเหตุได้

ตอนนี้ช่างอาจจะแก้ปัญหาของคุณแล้วก็ได้นะคับ เพราะตอนตรวจเช็ค เค้าอาจจะเจอช่องที่ลืมอุด 

หลังจากใช้ฮอนด้ามา 2 คัน ตอนนี้เปลี่ยนละ 

ถ้าเงินเหลือ ไม่มีที่เก็บ คงซื้อฮอนด้า มาขับเล่นบ้างละคับ   

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 06:31:00 »
ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ
เรื่องทุบรถ ยืนยันนะครับ  ยังไงก็ไม่ทุบครับ  เพราะผมคิดว่า  ไม่มีประโยชน์อะไรที่จะทำเช่นนั้นครับ  สิ่งที่เป็นประโยชน์มากกว่า คือ การเผยแพร่ข้อมูล และ ข้อเท็จจริง  เพื่อให้ท่านอื่นๆ ได้ประโยชน์จากสิ่งที่ได้เกิดขึ้น  จะเป็นผลดีกว่าครับ

สำหรับการทดลองนั้น  ผมคิดว่า  ไม่มีประโยชน์เช่นกันครับ
สาเหตุเพราะ ในเวลานี้ ทางศูนย์ที่หาดใหญ่  ได้ทำการซ่อมแซม และ เปลี่ยนชิ้นส่วนต่างๆไปหมดแล้วครับ  รถไม่ได้อยู่ในสภาพเดิมเหมือนตอนที่เกิดเหตุแล้ว   ถึงจะทดลอง แล้วพบว่า น้ำไม่เข้า  ก็ไม่ได้พิสูจน์อะไรอีกต่อไปแล้ว

ในเวลานี้  ผมขอสงบรอผล ของการส่งจดหมายไปถึง กรรมการผู้จัดการของฮอนด้าไทยก่อนครับ   แล้วค่อยคิดว่า จะทำเช่นไรต่อไป
อย่างไรก็ตาม  ผมทำใจเตรียมรับ  กรณีที่เลวร้ายที่สุดไว้แล้วครับ
ผมตัดสินใจผิดเองครับที่ซื้อฮอนด้า  ผมต้องรับผิดชอบการตัดสินใจของผมเองครับ

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 07:37:30 »
สวัสดีครับ คุณพจ avbestbuy นั่นเอง เคยเป็นลูกค้ามานมนาน

ดูจากลายเซ็นผมคงเห็นว่า แฟนพันธ์แท้ Honda มานาน แต่ตอนนี้เปลี่ยนค่ายละ โดยรวมๆ รถดีแต่หลังๆ เริ่มคุณภาพแย่ลงตามลำดับ
ในเคสนี้ ดูเหมือนน้ำจะรั่วจากกระจกมากกว่า ผมกำลังนึกว่ามันไหลจากไหนได้บ้าง น่าจะจุดเดียว กับอีกจุดแต่รถใหม่ไม่น่าเกิดคือรูระบายตัน แบบที่กระทู้นึงบอก เศษใบไม้ไปอุดอยู่ครับ

เอาตรงๆ ไทยแลนด์ การเปลี่ยนรถใหม่น่าจะยาก แต่น่าจะนำรถไปรื้อดูจริงจัง เพื่อตรวจสอบให้ชัดว่าน้ำมาจากไหนได้มั่งนะครับ ไม่ทราบว่าได้มีการรื้อส่วนหน้าออกมาหรือยังครับ คือบางที เราก็ต้องยอมเพื่อหาสาเหตุนะครับ อาจจะทำให้รถช้ำหน่อย แต่ไม่รื้อออก คงหายากมากครับ

เอาใจช่วยนะครับ
S3 - F30
X1 - E84

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 08:49:48 »
ขอบคุณครับ  ไม่นึกว่าจะเจอผู้มีอุปการะคุณที่นี่    ;D

คือเท่าที่ทราบ  มีการรื้อครับ  รื้อเยอะเลย  แต่ขนาดไหน ผมไม่แน่ใจ  ที่แน่ๆคือ พวกกรองแอร์  ระบบอิเลคทรอนิคส์ด้านหน้า น่าจะถูกรื้อออกมาครับ  เพราะเห็นว่า มีการเปลี่ยนอะไหล่ใหม่เข้าไปด้วย  แต่รายละเอียดนี่ ผมไม่ทราบเลยครับ   เพราะไม่ได้เข้าไปดูรถอีกแต่อย่างใดครับ  

รถสวยมากครับ   ผมเองในอนาคต ก็คงต้องพิจารณายี่ห้ออื่นแล้วเหมือนกันครับ  หลังจากที่ขับแต่ฮอนด้ามานานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 08:52:25 โดย poj_u »

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:08:15 »
เอาใจช่วยครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:44:29 »
อ้าวคุณพจ av best buy เองเหรอครับ ลูกค้าเก่าเหมือนกัน. เซ๊งแทนนะครับเจอเหตุการณ์แบบนี้

กับสินค้าที่มีดีแฟค accordคันเก่าของคุณแม่ใช้มาตั้งนานเป็นสิบปี มีผุมีสีปูด เออน้ำยังไม่เคยเข้าห้องโดยสารเลย

ขอให้solution ที่ดีนะครับ

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 09:54:15 »

ถ้าไม่ทุบ ก็มีอีกวิธี  พ่นเขียวเหลืองเลยครับแล้วเอามาวื่งใน กรุงเทพ.

บอกตรง ชักหวั่นๆ กำลังรอรถรุ่นใหม่ของ Honda ในขณะที่  Mazda ก็หอมเสียเหลือเกิน

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 10:30:23 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ  ขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะครับ   แบบนี้ประกันยืดอายุด้วยหรือเปล่าครับ  และระวังเรื่องการประกอบนะครับและเสียงตรงคอนโซลอ่ะ    ได้รถคืนแล้วยังไงก็แจ้งด้วยนะครับ

• **
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:04:36 »
ขอบคุณครับ ทุกๆท่าน

ตอนนี้ ทางศูนย์ได้ซ่อมเสร็จแล้ว และ ได้ขอให้ผมไปรับรถคืน  ซึ่งผมต้องขอขอบคุณทางศูนย์อริยะ ที่ได้ใส่ใจเป็นอย่างดีมากครับ
แต่ผมยังไม่ไปรับรถในตอนนี้   เพราะหากรับรถเมื่อไร  ก็เท่ากับผมยอมรับตามที่  ทาง ฮอนด้าไทย บอก คือ
1. ผู้ใช้รถผิดเอง
2. ไม่เปลี่ยนรถครับ  แต่เป็นแค่ซ่อม

ผมยังต้องการคุยกันด้วยเหตุผลก่อน  เพราะผมรับไม่ได้กับสิ่งที่ทางลูกค้าสัมพันธ์พูดกับผมครับ และ อีกหลายๆอย่างด้วยครับ สำหรับท่าทีอันดูแล้ว.. เฮ้อ...

ออฟไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 11:24:34 »
อ้าว เป็น คุณพจน์ นี่เอง
เคยชื้อ canare กับ คุณสองครั้ง แล้ว

ของผม FD 2 คัน ก็ เคลมสนุก เหมือน กัน
แต่ละคันเคลมหลายรายการเลย
มีเสียงต๊อกๆ อยู่ 1 คัน แต่ ไม่เคลม ครับ ขี้เกียจ แล้ว

ออฟไลน์ Gamnoom

• **
  • Life is fighting.
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:31:47 »
เอาใจช่วยครับ
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

• **
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:34:45 »
โอ.. ขอบพระคุณมากครับ   เอ๊ะ.. ผมมีลูกค้าอยู่ที่นี่หลายรายเหมือนกันนะเนี่ย...
โพสต์โฆษณาขายของซะเลยดีไหมเอ่ย..   :D

คันต่อไปที่จะซื้อ ผมคงใช้เวลาค่อยๆคิด ค่อยๆดูครับ  อยากจะหากบริษัทรถดีๆสักบริษัท  ไม่รู้จะมีหรือไม่ ?
รถนั้น เกิดปัญหาได้เสมอครับ   ประเด็นคงอยุ่ที่ว่า  จะจัดการบริหารปัญหานั้นๆ ได้อย่างถูกต้องเหมาะสมหรือไม่ ?
เท่านั้นเองครับ  ซึ่งผมผิดหวังกับฮอนด้ามากๆครับ

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:42:49 »
จะซื้อ เบนซ์  ก็เคยมีกรณีที่หาดใหญ่  เจ้าของเอาเบนซ์คันที่มีปัญหา มาแห่โลงศพไปทั่วเมือง  ฟ้องร้องกันใหญ่โต  ในที่สุด เบนซ์แพ้
แต่นั่นทำให้  ผมไม่คิดจะซื้อ เบนซ์อีกเลยครับ

โตโยต้า  ก็เกิดกรณีดังใน pantip อีกเช่นกัน

มองๆไป แทบไม่เหลือตัวเลือกอะไรเลยครับ  บางที อาจจะไปซื้อรถถูกๆใช้  แล้วจะพัง  จะมีปัญหาอะไรก็ทำใจได้ง่ายกว่า  เพราะราคาไม่สูงครับ  บางทีอาจจะไปซื้อ  ซูซูกิ สวิฟท์ มาใช้แทนครับ   ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2014, 12:44:30 โดย poj_u »

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:44:44 »
ขอบคุณครับ ทุกๆท่าน

ตอนนี้ ทางศูนย์ได้ซ่อมเสร็จแล้ว และ ได้ขอให้ผมไปรับรถคืน  ซึ่งผมต้องขอขอบคุณทางศูนย์อริยะ ที่ได้ใส่ใจเป็นอย่างดีมากครับ
แต่ผมยังไม่ไปรับรถในตอนนี้   เพราะหากรับรถเมื่อไร  ก็เท่ากับผมยอมรับตามที่  ทาง ฮอนด้าไทย บอก คือ
1. ผู้ใช้รถผิดเอง
2. ไม่เปลี่ยนรถครับ  แต่เป็นแค่ซ่อม

ผมยังต้องการคุยกันด้วยเหตุผลก่อน  เพราะผมรับไม่ได้กับสิ่งที่ทางลูกค้าสัมพันธ์พูดกับผมครับ และ อีกหลายๆอย่างด้วยครับ สำหรับท่าทีอันดูแล้ว.. เฮ้อ...
ถ้าไม่เปลี่ยนรถจริงๆก็คงต้องขยายประกันอ่ะครับ  แล้วต้องรับรองว่าส่วนที่เปลี่ยนจะไม่มีปัญหาอีก

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 13:44:02 »
ขอบคุณครับ  ผมจะลองคิดๆดูครับ

ออฟไลน์ ck_win

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 14:42:46 »
ผมก็ชื่อพจน์ แล้วก็เป็นลูกค้าคุณพจน์เช่นกัน 555

มาให้กำลังใจสู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 15:32:14 »
เอาใจช่วยนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ