โพลล์

ณ ตอนนี้ถ้าเลือกระหว่าง Accord MC 2.4 EL กับ Teana 2.5 XV Sunroof คุณจะเลือกอะไร

Accord MC 2.4 EL
10 (23.8%)
Teana 2.5 XV Sunroof
32 (76.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ตอนนี้ถ้าเลือกระหว่าง Accord MC 2.4 EL กับ Teana 2.5 XV Sunroof คุณจะเลือกอะไร  (อ่าน 17940 ครั้ง)

ออฟไลน์ Un_Sp.Med

• Newbie
  • *
คือกำลังจะเลือก 2 ตัวนี้อ่ะคับ แต่ว่าเลือกไม่ถูกเลย T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 09:13:26 โดย Un_Sp.Med »

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
เลือก Accord ด้วยความสวยล้วน ๆ เลย แหะ ๆ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
เลือกเทียน่าครับ
ลองดูคันที่แต่งแล้วจากเทียน่าคลับดูนะครับสวยมาก

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
คิดไปคิดมา  ผมชอบภายใน   Teana  มากกว่า  แต่ข้างนอก  ชอบaccord   มากกว่า   แต่ถ้าเป็นผมเลือก  teana  ครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไม่โหวตได้ไม๊อ่ะ ชอบทั้งคู่เลย ฮือๆๆๆ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เทียน่าครับ เพราะทำใจไม่ได้กับแอคคอร์ดคันเก่าปี2008ที่ใช้อยู่เพราะมันเปราะมากๆๆๆไม่มีความแข็งเลยไม่มีความทนทาน อีกอย่างทางบ้านผมเค้าชอบนิสสันมาตั้งแต่ไหนแล้วครับแอคคอร์ดไม่ได้มีความอยากได้เลย ดันมาให้พ่อเราใช้พ่อเราก้อไม่ชอบเพราะชอบแคมรี่มากกว่าแข็งแรงกว่า แอร์เย็นกว่า เครื่องเงียบกว่า แต่ช่วงล่างยังสู้เทียน่าไม่ได้เลย โนี้ดยเฉพาะตัวนี้แม่ชอบสุดๆ เครื่องทนทาน ตัวรถดีมากๆ ที่สำคัญแม่ชอบที่มันเปิดซันรูฟได้ด้วยแหละ ประหยัดน้ำมันพอๆกันทั้งนี้ขึ้นอยู่กับคนที่ใช้ด้วยครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2010, 10:01:06 โดย TAN altis 2010 »

ออฟไลน์ gatasila

เลือกไม่ได้ครับ งบไม่ถึง

ออฟไลน์ XL_SiZe

เห็นภาพของ จขกท. จะบอกว่า Accord ดูดีกว่า

แต่พอเห็นข้างล่าง

เอาเทียน่า ดีกว่าครับ..

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
เป็นผมเลือกTeanaครับ พอดีชอบ Sunroof  ;D

ออฟไลน์ patzahut

มีแค่ 2 ตัวเลือก มันต้องมีซักคันที่โดนกว่าแหละหน่า 

Teana แรงกว่า แต่กินกว่า     ช่วงล่างมะรู้คับ มะเคยขับ

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
เลือก Accord ครับ แต่ตัว MC รึเปล่า คงตอบได้ไม่เต็มปากนัก
ถ้ารู้รายละเอียดแล้วอาจจะเปลี่ยนใจเป็น Teana ก็ได้ เพราะเท่าที่ทราบข้อมูลมา
อยากถามฮอนด้าว่า แน่ใจแล้วหรอว่า Minor Change?

แต่ที่เลือก Accord เพราะ ส่วนตัวชอบรถแนวสปอร์ต ๆ มากกว่าหรูครับ
Teana ดูหรูแบบผู้ใหญ่ไปนิดนึงสำหรับผม

อีกเรื่องคือเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วคับ
เห็นบอกว่า Teana ด้วยความที่เป็นเกียร์ CVT
ถ้าอัดมา ซัก 130 - 140 ขึ้นไปประมาณ 10 - 15 นาที
เครื่องจะดรอปความเร็วลงมาโดยอัตโนมัติ
ที่ไม่ชอบก็จะตรงนี้แหละคับ คงไม่ทันใจในชั่วโมงเร่งด่วน หรือเวลาฉุกเฉิน
ถ้าแก้ตรงนี้ได้ ผมก็โอเคนะครับ

ส่วนเรื่องดีไซน์ภายใน ส่วนตัวชอบดีไซน์ของ Teana มากกว่านะครับ
=)

ออฟไลน์ YenChar

ส่วนตัวผมไม่เลือก TeaNa เพราะมัน6สูบเนี้ยแหละครับ

ขับในเมือง ชานเมือง 4สูบ 2.4ลิตรก็พอแล้ว

เห็นว่าขับในเมือง รถติดๆ Teana กินน้ำมันน่าดูเหมือนกัน

ถ้าความสวยกับการขับขี่ล้วนๆ เลือก Teana ครับ

แต่เมื่อมีเงินเข้ามาเกี่ยว ผมเลือก Accord ครับ

ออฟไลน์ Terng

ผมไม่ชอบฮอนด้าในบางรุ่นอยู่อย่าง คืองานออกแบบมักจะไปลอกเค้ามา มักเป็นรถยุโรป

อย่างรุ่นนี้ ไฟหน้าลอกออดี้มาน่าเกลียดเกินไปหรือเปล่า? ลำพังแค่เสาหลังคาลากแนวบีเอ็มซีรี่ 5 มายังพอทนนะ แต่ผมเห็นไฟหน้านี่แล้ว ถามว่าสวยไหม มันสวยครับ แต่บังเอิญผมไม่ชอบอะไรที่ไม่เป็นตัวตนของตัวเอง แต่เป็นร่างจำแลงของผู้อื่นเขา (CR-V ตัวปัจจุบันก็ไฟท้ายวอลโว่ ด้านข้าง X5)

ถ้าเป็นผมเลือกเทียน่าแบบไม่คิดมากเลยครับ ไม่เห็นมันจะดูแก่ตรงไหน หลายๆคันที่เจอมาแต่งสวยมากจนเหลียวหลังเลย แถมสมรรถนะและคุณภาพภายในรถ(ซึ่งผมให้ความสำคัญมากที่สุดเวลาซื้อรถ) ก็ดีกว่าแอคคอร์ดครับ และมันดูมีแนวทางที่เป็นของตัวเองมากกว่าแอคคอร์ด "เยอะมาก"

ทั้งสองคันสวยทั้งคู่ครับ แต่มันสวยไปคนละแบบ แค่ความคิดส่วนตัวผมเท่านั้นที่ไม่ชอบนิสัยลอกเลียนแบบ จะมองหาอะไรที่มันเป็นออริจินัลจริงๆ (เพราะส่วนตัวก็มีนิสัยไม่ตามแบบใครเช่นกัน)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

methus zaa

ใช่ครับ มันลอกไม่พอ ตัวถังเปราะสุดๆ ฮอนด้า เวฟที่เคยชนท้ายพ่อผมยังไม่เปนไรเลย น่าอายแทนมอไซด์จริงๆเลย

ออฟไลน์ Ken_1000

• Jr. Member
  • **
ที่บ้านมี 2 คันเลย ครับ    จะบอกว่า Teana ดูแน่นกว่าเยอะครับ  ทั้งการปิดประตู   การประกอบ และการวางตำแหน่งการใช้งานดีมาก ครับ

Accord  จะออก ก็องแก้ง  อ่ะคับ   โดยเฉพาะคอนโซลกลาง ปุ่มควบคุมดู ยุ่งเหยิงไปหมด
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

methus zaa

ใช่ครับ ดูก๊องแก๊งไปหมดทุกอย่างแม้กระทั่งตัวรถ

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D................Teana ha.........good performance.

youngbear :o

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมเลือก accord ครับ เพราะชอบ มากๆๆ สวยๆดีรับ teana มันแปลกๆอะรุ่นนี้ไม่ชอบอะครับ  มันดูไม่ค่อย สปอตเลยไม่ชอบ

ขอบคุรครับ

ออฟไลน์ Newhang

เลือก Accord ครับ แต่ตัว MC รึเปล่า คงตอบได้ไม่เต็มปากนัก
ถ้ารู้รายละเอียดแล้วอาจจะเปลี่ยนใจเป็น Teana ก็ได้ เพราะเท่าที่ทราบข้อมูลมา
อยากถามฮอนด้าว่า แน่ใจแล้วหรอว่า Minor Change?

แต่ที่เลือก Accord เพราะ ส่วนตัวชอบรถแนวสปอร์ต ๆ มากกว่าหรูครับ
Teana ดูหรูแบบผู้ใหญ่ไปนิดนึงสำหรับผม

อีกเรื่องคือเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วคับ
เห็นบอกว่า Teana ด้วยความที่เป็นเกียร์ CVT
ถ้าอัดมา ซัก 130 - 140 ขึ้นไปประมาณ 10 - 15 นาที
เครื่องจะดรอปความเร็วลงมาโดยอัตโนมัติ
ที่ไม่ชอบก็จะตรงนี้แหละคับ คงไม่ทันใจในชั่วโมงเร่งด่วน หรือเวลาฉุกเฉิน
ถ้าแก้ตรงนี้ได้ ผมก็โอเคนะครับ

ส่วนเรื่องดีไซน์ภายใน ส่วนตัวชอบดีไซน์ของ Teana มากกว่านะครับ
=)

ตัวteana 2.5 เกียร์ไม่ได้มีปัญหาขนาดนั้นนะครับ ขับไม่เกิน160ผมรับรองว่าเกียร์ไม่ตัดแน่ๆ ผมขับอยู่ยืนพื้น140เลย ไม่มีปัญหาตัดครับ   คนในคลับเค้าขับ180-200กัน เกียร์เลยตัด ทั้งที่จริงๆมันไม่สมควรจะมีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
เป็นผม ผมซื้อสองคัน คับ

้ถ้ายังซื้อไม่ได้ ก็ขับคันเก่าเก็บตังไปก่อน

555~ เพราะเลือกไม่ได้จริงๆ แต่ Camry ไม่เอาแน่นอน

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าเน้นความเท่ แนวแข็งๆ ก็เชียร์ Accord ครับ ส่วนเรื่องอื่น ยกให้ Teana เอิ๊ก

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
สวนตัวล้วนๆ

Nissan Teana
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมเลือก ACCORD ไม่ใช่ว่า TEANA ไม่ดีนะครับ รถหนะดีเชียวนะ  แต่ผมว่า J31 มันเข้าคอนเซปโมเดิร์นมากกว่า J32 อ่ะครับ ตัวนี้ดูเริ่มลดโทนลงมาจากตัวแรกอ่ะ

ออฟไลน์ Eddy5659

Teana 2.5 Sport Sunroof ครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ลองขับหรือยังละครับ

ผมลองแล้ว

Accord ตัวถังไม่แน่น ภายในไม่โอ วัสดุดูไม่ดีเท่าไหร่ เก็บเสียงแย่มาก

เครื่องสี่สูบแรงแค่ระดับหนึ่ง แต่ประหยัดจริง เกียร์เปรียนได้ลืน มี+/- ด้วย

ช่วงล่างแน่น ไม่กระด้าง ออกหนึบๆ หาของแต่งง่าย ราคาไม่แพง

Teana ตัวถังแน่น เบาะนั่งสบาย วัสดุพอๆกัน เก็บเสียงสุดยอดในระดับนี้

เครื่องหกสูบนุ่ม เงียบ ขึ้นนิ่มๆ ดูเหมือนไม่เร็ว แต่จริงๆ เร็วกว่าคู่แข่งมาก เกียร์นุ่ม มีกระตุกบ้างไม่มี +/-

ช่วงล่างดีสุด นุ่ม หนึบ นั่งสบาย จนคนที่นั่งด้วยหลับไม่รู้ตัว แต่หาของแต่ยากหน่อย

อ่อ ตัวซันรูฟ จะได้ม่านนิรภัยมาด้วย พร้อมกัน แต่คู่แข่งไม่มี

สรุป ผมซื้อ Teana ไปแล้ว ประทับใจครับ

methus zaa

ลองขับหรือยังละครับ

ผมลองแล้ว

Accord ตัวถังไม่แน่น ภายในไม่โอ วัสดุดูไม่ดีเท่าไหร่ เก็บเสียงแย่มาก

เครื่องสี่สูบแรงแค่ระดับหนึ่ง แต่ประหยัดจริง เกียร์เปรียนได้ลืน มี+/- ด้วย

ช่วงล่างแน่น ไม่กระด้าง ออกหนึบๆ หาของแต่งง่าย ราคาไม่แพง

Teana ตัวถังแน่น เบาะนั่งสบาย วัสดุพอๆกัน เก็บเสียงสุดยอดในระดับนี้

เครื่องหกสูบนุ่ม เงียบ ขึ้นนิ่มๆ ดูเหมือนไม่เร็ว แต่จริงๆ เร็วกว่าคู่แข่งมาก เกียร์นุ่ม มีกระตุกบ้างไม่มี +/-

ช่วงล่างดีสุด นุ่ม หนึบ นั่งสบาย จนคนที่นั่งด้วยหลับไม่รู้ตัว แต่หาของแต่ยากหน่อย

อ่อ ตัวซันรูฟ จะได้ม่านนิรภัยมาด้วย พร้อมกัน แต่คู่แข่งไม่มี

สรุป ผมซื้อ Teana ไปแล้ว ประทับใจครับ

ใช่ครับพี่ ตัวถังไม่แน่นเลย คิดเหมือนพี่เป๊ะครับ ลองอ่านความเห็นของผมหน้า1ดูครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
..อ่อ ตัวซันรูฟ จะได้ม่านนิรภัยมาด้วย พร้อมกัน แต่คู่แข่งไม่มี ..

ม่านนิรภัยนี่แอคคอร์ด มีนะครับ แต่มีแค่ตัว2.4 ELกับNav อ่ะครับ แต่แคมรีมีแค่คู่หน้ากับข้างเบาะสี่ใบครับ ม่านนิรภัยกลายร่างเป็นม่านบังแดดแทนซะงั้น =='

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอเลือก Accord แล้วกัน ชุดแต่งของ Honda สวยมากๆ
ช่วงหน้าของ Teana ไม่สมส่วนเท่าไหร่ มองด้วยสายตาคนวาดภาพนะครับ
แต่ที่อยากได้สุดๆ คือ Camry โฉม US/Jap
พระเจ้า ตัวจริงสวยบรรลัยเลย
ยิ่งถ้าเป็นโฉม Hybrid ยิ่งแจ่ม ถ้ามีตังถึง 3 ล้าน ผมสั่งนำเข้าชัวร์

ออฟไลน์ Lookkaew

เฮ้อ หน้าตาจะเป็นหุ่นยนต์ขึ้นไปทุกวันนะฮอนด้า
เอา Teana 250XV ครับ

ออฟไลน์ #PETH#

อย่างไรก็ตาม

หน้า Accord MC มันสวยขึ้นเป็นกองง