ผู้เขียน หัวข้อ: มีผมคนเดียวรึเปล่าที่รับกระจังหน้าBMW ใหม่หลายรุ่นไม่ได้  (อ่าน 3463 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถสวย แต่หน้ามันรับไม่ได้ สำหรับผมนะ แต่พอถามๆเพื่อนในกลุ่ม กลับบอกว่าสวย ชอบ ผมคนเดียวที่ประหลาดใช่ไหมนี่ 555

ออฟไลน์ adisakponmuang

• Jr. Member
  • **
ผมก็คิดแบบเดียวกันครับ แต่ท้ายนี่สวยเกือบทุกรุ่นนะ

ออฟไลน์ TeslaX

• Hero Member
เริ่มเหมือนกันหมดละ สักพักก็คงชิน เทรนกระจังยักษ์

ออฟไลน์ GT3

• Sr. Member
มีคนบอกว่าเห็นไปซักพักจะชิน

แต่สำหรับผมกระจังหน้ายักษ์แบบนี้ ไม่สวยตั้งแต่วันแรกที่เห็น จนถึงวันนี้

ดูตามคอมเม้นตามคลิปพวกฝรั่งก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Glazy

• Full Member
เราก็เป็น ทั้งรถสวยหมดมาตายตรงกระจังหน้า
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ polwath

ผมก็ไม่ชินครับ ไม่สวยเลยด้วย

ออฟไลน์ Stp

รอวันเขาจะกลับมา ซึ่งก็ไม่รู้เมื่อไร แถมดูเหมือนจะไปไกลขึ้นเรื่อยๆ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ mr.roadster

• Jr. Member
  • **
ผมยังให้ไม่ผ่านครับ

:)

PKS8

ผมก็ว่าไม่สวยเลยครับ

ออฟไลน์ deertesla

ผมว่าไม่สวยจริงๆแหละครับ น่ากุดหัวคนออกแบบ  แต่บางรุ่นก็เหมือน potiac gto กลับชาติมาเกิดใหม่

ออฟไลน์ nett

• Full Member
Series 7 น่าจะเป็นกระจังใหญ่รุ่นแรก เห็นในรูปผมก็ไม่ชอบ พอเจอรถคันจริงบ่อยขึ้นผมรู้สึกชอบมากกว่าตัวกระจังเล็กก่อน LCI อีก

430i G22 ดูรูปผมก็ไม่ชอบ พอ M4 ออกมารู้สึกมันเข้ากับส่วนอื่นของรถดี เลยทำให้ตัวผมดู G22 สวยขึ้นครับ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ขนาดความใหญ่ไม่ใช่ประเด็นหลักที่ทำให้มันดูไม่หล่อ แต่เป็นเพราะมันไม่ได้ถูกออกแบบมาให่เข้ากัน หรือสอดประสานแต่ละส่วน ไล่ตั้งแต่เส้นบนฝากระโปรง ขอบกระจังหน้า โคมหน้า ช่องดักลม ฯลฯ ปกติคนออกแบบจะออกแบบให้ไปในแนวเดียวกันและรับกัน เพื่อให้ดูสมู้ท แต่ทีมออกแบบบีเอ็มยุคนี้ น่าจะพยายามทำตรงกันข้าม โดยการใช้เส้นสาย รูปร่างที่ขัดกัน เช่น ตาหยี-จมูกใหญ่ กรามใหญ่-คางเล็ก หน้าบาน-คิ้วตรง เพื่อฉีกแนวหรืออะไรสักอย่าง
ผมว่าหลังจากโดนวิจารณ์หนักๆเข้า เจนหน้าคงดูดีขึ้นมั้งครับ 555

ออฟไลน์ Buffy

SUV อย่าง IX ผมว่ายังโอเค ด้วยที่ขนาดด้านหน้าใหญ่ไปด้วยกันได้

แต่ series 4 นี้ ผมดูยังไงก็ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ samaklen

จะบอกว่า ตั้งแต่ e60 มาก็เลิกดูยี่ห้อนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ XaNaX

ตอนแรกก็ดูแปลกๆ แต่ตอนนี้ดูสวยหรูแล้วครับ

ออฟไลน์ mozart

อย่าว่าแต่กระจังเลยครับ งานออกแบบเหมือนไม่ไปไหน เล่นแต่กระจังหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Teera

ผมด้วยครับ

พอใส่ป้ายทะเบียนไทยลงไปแล้ว ไม่ลงตัวครับ
ป้ายยาว ยังพอทน
แต่ ก็ไม่รู้จะใหญ่ไปไหน

ออฟไลน์ Magl

ย้ายป้ายทะเบียน ไปติดข้างๆ จะสวยไหม

ออฟไลน์ Newhang

ใหญ่เกินงาม

ผมคิดเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ CJ.

ผมสงสัยว่า สรุปจะเป็นไตคู่ หรือ ปอดคู่ แค่นั้นแหละครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Lexist

• Newbie
  • *
ผมชอบของ X7 ครับ ใหญ่ลงตัวดี ถ้าเล็กกว่านี้ดูไม่ Grand
W124
W202
W211
W220
W213 T-Model
Toyota Estima

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

น่าจะแล้วแต่ความชอบ และ ความชินตา

แรกๆ ผมว่ามันดูใหญ่ไป

แต่พอเห็นตัวจริง แล้วมันได้อยู่

เดี๋ยวก็ชินเองครับ

ออฟไลน์ basterias

ผมชอบนะ ตอนแรกก็มองๆ 430i แต่เจอโปรของ 530e เลยมาลงเอยกับคันนี้  ::)
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ 2k

ผมก็ว่าใหญ่จนเกินพอดี  :o ที่ว่าแรกๆแปลกตาต้องมองไปนานๆจะสวยนั่นไม่ใช่ความงามแต่เป็นความคุ้นเคยนะครับ ลองไปดูงานออกแบบของยี่ห้ออื่นล้างตาแล้วมามองอีกทีก็จะเห็น BMW ยุคใหม่ใหญ่เกินองค์ประกอบความงามไปแล้ว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

jaesz

มีคนบอกว่าเห็นไปซักพักจะชิน

แต่สำหรับผมกระจังหน้ายักษ์แบบนี้ ไม่สวยตั้งแต่วันแรกที่เห็น จนถึงวันนี้

ดูตามคอมเม้นตามคลิปพวกฝรั่งก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ

ผมก็ยังไม่ชินจริงๆครับ มันขัดตากับตัวรถมากๆ

ออฟไลน์ koko86

ผมว่า x5 x7 กำลังสวย
series 7 series 4 ix5 นี่ ไม่ชอบเลย

เสียดาย series 4 ออกแบบมาสวยทั้งคัน ติดที่กระจังหน้าอย่างเดียว

แต่ของแบบนี้ มันเป็นเรื่องศิลปะ เห็นวิ่งกันหลายคัน แสดงว่าคนชอบจริงๆก็มี

ออฟไลน์ mochalatte

มันจะสวยถ้าเป็นสีดำ
สีอ่อนดูไม่ลงตัว
ถ้าอยากรักษาเอกลักษณ์ของไตคู่ต้องเล็กลงหน่อย
ไม่ต้องตาม Audi หรือ Lexus มากเกินไปก้อได้น้า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ไม่ชอบกระจังใหญ่เหมือนกันครับ เส้นสายพันกันไปหมด ไม่สอดรับกัน ดูขัดตามากครับ เคยดูคนออกแบบของ x5 ตัวแรก วิเคราะห์งานออกแบบของ series 2 coupe กับ series 4 เค้าพูดไม่ออกเหมือนกันครับ จะว่าตรงๆ ก็ไม่ได้ เส้นสายไม่สอดรับกันเลย เส้นชี้กันไปคนละทาง

ส่วนตัวผมว่าตัวถังกับท้ายดูสวยงามโอเคเลย แต่กระจังไม่ไหวจริงๆ แต่ M240i ตัวใหม่รับหน้าได้ แต่ท้ายก็ไม่ไหวเหมือนกัน เดี๋ยวนี้งานออกแบบของ BMW เหมือนผีเข้าผีออก ดูไม่สวยทั้งคัน ขาดๆ เกินๆ ล้นๆ ผมว่าความขลังแบบ BMW แบบเมื่อก่อนมันหายไปเยอะเลยนะครับ ดูเหมือนพยายามยัดเยียดอะไรที่ไม่ใช่ BMW เข้าไป จนออกมาแปลกๆ เห็นแล้วก็หวังว่าเจนหน้าจะปรับให้เข้าที่เข้าทางซะที

2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ BN`

ส่วนตัวผมเฉยๆนะไม่ได้ซีเรียสอะไร ส่วนตัวผมชอบตัว 220i Grand Coupe อยู่ครับ รถเล็ก กระทัดรัด ขับคล่องตัวในเมืองดีครับ

ผมให้ความสำคัญกับ ภายในห้องโดยสาร กับ ช่วงล่าง เป็นลำดับแรกๆมากกว่าดีไซน์ภายนอกครับ

ออฟไลน์ axister

ผมว่าขึ้นอยู่กับภาพรวมครับ อย่าง 7series, x5, x7 ผมว่ามันก็ไม่ได้น่าเกลียดเวลาอยู่บน รถบึกๆแบบนั้น

แต่ iX, 4series มองเท่าไหร่ก็ไม่ไหว หลายๆคนเริ่มชินไปมองว่ามันสวยแล้ว

พวกเราที่ไม่ชอบคงไม่ใช่ลูกค้าเค้าครับ เค้ามี vision พัฒนามาอย่างชัดเจนว่า รถ bmw ต่อจากนี้ เห็นกระจังไกลแบบ 20เมตร ก็ต้องรู้ว่า bmw เพราะไฟหน้าจะไม่เป็น angel eye เสมอไปแล้ว

เท่าที่ขับรถมา bmw ถือว่าถูกจริตผมมากที่สุด ต้องเลือกแล้วว่าเอาสวยหรือเอาขับพอใจ