ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ข่าว อุบัติเหตุบนดอนเมืองโทลล์เวย์  (อ่าน 34100 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ข่าวจาก dailynews.co.th ขอบคุณครับ
http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=419&contentID=112446

อ้างถึง
วันนี้ (27ธ.ค.) ด่วน!เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา  เกิดเหตุรถตู้โดยสารประจำทางวิ่งระหว่างรังสิต-อนุสาวรีย์ชัยฯชนกับรถเก๋ง ฮอนด้า ไม่ทราบรุ่น และหมายเลขทะเบียนอย่างแรง บนทางด่วนโทลล์เวย์ขาเข้า บริเวณหน้ามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์บางเขน ก่อนตัวรถจะกระเด็นไปฟาดกับกำแพงคอนกรีตและเสาไฟ  ทำให้ประตูรถตู้เปิดออก ผู้โดยสารที่นั่งอยู่ภายในจึงหลุดออกมาจากห้องโดยสารตกลงมากระแทกพื้นถนน วิภาวดีฯเสียชีวิตทันที 8 ราย บาดเจ็บ 7 ราย เบื้องต้น พ.ต.ท.ฉัตรชัย เอี่ยมอ่อง พงส.(สบ3) สน.วิภาวดี และ พ.ต.ท.สนอง แสงมณี สว.จร. นำกำลังรุดไปตรวจสอบ

ทั้งๆที่เพิ่งเกิดเหตุมาไม่นาน รถตู้วินก็ยังซิ่งท้านรกกันเหมือนเดิม ถึงเวลาแล้วครับที่จะยกเลิกรถตู้วิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2010, 09:36:56 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ภาพที่เกิดเหตุตกโทลล์เวย์ #3
 http://twitpic.com/3k8amk
http://twitpic.com/3k8ayd

cc: @fm91trafficpro

ก่อนคลิ๊คไปดูควรจะดูตัวเองว่ารับได้มั้ยนะครับ  เพราะเป็นภาพที่ไม่น่าดู  RIP แก่ผู้เสียชีวิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2010, 23:22:36 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

wildstocks

รถตู้ไม่ได้ผิดอะไรนิ ซีวิคมาชนท้ายเค้า จนเสียหลัก แล้วจะไปโทษรถตู้ได้ไง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โอมครับ

และน้องๆที่อายุต่ำกว่า 18 ทุกท่านครับ.. ไม่ควรคลิกดูครับ

ภาพทั้ง 2 ภาพ ในลิงค์ข้างบนนี้ ควรเซ็นเซอร์อย่างรุนแรงครับ....มัน อุจาดเกินไปครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
การยกเลิกไม่ใช่ทางออก รถร่วมก็เหมือนกัน

แต่ต้องมาจัดการเรื่องคุณภาพ และจริยธรรมคนขับต่างหาก

ถ้ายกเลิก คนที่ต้องใช้รถโดยสารเดินทางก็เดี้ยงครับ

อืมม... แต่โดนรถเก๋งชนท้าย อืมมบนทางด่วนมันชนกันได้ยังไงหว่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

keanetona

การยกเลิกไม่ใช่ทางออก รถร่วมก็เหมือนกัน

แต่ต้องมาจัดการเรื่องคุณภาพ และจริยธรรมคนขับต่างหาก

ถ้ายกเลิก คนที่ต้องใช้รถโดยสารเดินทางก็เดี้ยงครับ

อืมม... แต่โดนรถเก๋งชนท้าย อืมมบนทางด่วนมันชนกันได้ยังไงหว่า

บางทีรถตู้อาจเปลี่ยนเลนกระทันหันก็ได้นะครับ และ โทลล์เวย์ก็ทางตรงยาวๆก็กดกันได้เต็ํมที่ บางทีอาจเสยไม่เต็มตูดแล้วรถเสียหลักไปชนกำแพงได้นะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
OMG!! พึ่งตกพระราม 6 มาไม่นาน เอาอีกแล้ว
(สภาพน่ากลัวพอๆกับ Wish ที่อยุธยาเลยนะเนี่ย)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

Chariot

รูปข้างบนนี้ ขอเตือนว่า ใครใจไม่ถึง ไม่ควรเปิดนะครับ ไม่ว่าจะไม่ถึง 18 หรือเลย 18 แล้ว

แต่ถ้าใครเฉยๆ ก็ควรดูไว้เป็นอุทาหรณ์แก่ตัวเอง จะได้ไม่ประมาทครับ

ขอไว้อาลัยให้ผู้เสียชีวิตด้วย ไปสู่สุขคติครับ

วิธีแก้ไขง่ายมาก แค่ขับรถไม่เร็วเท่านั้นเอง ควรให้การศึกษาแก่คนขับรถสาธารณะให้มาก

แต่ทั้งนี้ ผมยังไม่รุ้ว่ารถคันไหนผิด และชนกันอย่างไร จึงยังไม่ขอออกความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ 6162002

รถตู้ไม่ได้ผิดอะไรนิ ซีวิคมาชนท้ายเค้า จนเสียหลัก แล้วจะไปโทษรถตู้ได้ไง
อ่านั่นสิครับ

ว่าแต่ว่างงอ่าครับ ชนยังไงถึงตกทางด่วนได้อ่ะครับ ชนกันสภาพไหนหว่า

ขอแสดงความเสียใจกับคนที่เสียชีวิตด้วยครับ ไม่รู้จะสรรหาอะไรมาบรรยาย นอกจากคำว่า "ซวยโคตร" จริงๆ - -

ออฟไลน์ shando

อย่าเพิ่งโทษรถตู้เลยครับ ตอนนี้ยังไม่รู้ว่าใครผิดใครถูก
แล้วถ้าจะให้ยกเลิกคงยากครับ เพราะอย่างน้อยรถตู้ก้ช่วยบรรเทาปัญหารถเมล์ไม่พอและรถติดได้เยอะครับ(ไม่นับพวกชอบจอดแช่ป้ายนะ)
แล้วเรื่องนิสัยการขับนี่ผมว่าก้พอๆกับแท็กซี่นะ ไม่ได้ต่างกันเท่าไร

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.

ว่าแต่ว่างงอ่าครับ ชนยังไงถึงตกทางด่วนได้อ่ะครับ ชนกันสภาพไหนหว่า

ขอแสดงความเสียใจกับคนที่เสียชีวิตด้วยครับ ไม่รู้จะสรรหาอะไรมาบรรยาย นอกจากคำว่า "ซวยโคตร" จริงๆ - -

ตัวรถตู้ไม่ได้ตกนี่ครับ เห็นว่าฟาดขอบทาง แล้วประตูรถที่เป็นประตูเลื่อนเปิดหลุดออกมาตามแรงกระแทก
คนเลยหลุดลอยออกมาด้วยครับ ถ้าเบาะนั่งรถตู้มีเข็มขัดนิรภัย ก็อาจจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นครับ

เรื่องอุบัติเหตุนั้น ทางตำรวจกำลังรวบรวมหลักฐานอยู่ครับ ยังฟันธงไม่ได้ว่าใครผิด  :-\

แต่ก็ขอแสดงความเสียใจแก่ญาติผู็เสียชีวิตด้วยครับ และขอให้ผู้เสียชีวิตสู่สุขติครับ RIP

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
รูปนี่โหดนะ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ shando

ตัวรถตู้ไม่ได้ตกนี่ครับ เห็นว่าฟาดขอบทาง แล้วประตูรถที่เป็นประตูเลื่อนเปิดหลุดออกมาตามแรงกระแทก
คนเลยหลุดลอยออกมาด้วยครับ ถ้าเบาะนั่งรถตู้มีเข็มขัดนิรภัย ก็อาจจะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นครับ

เรื่องอุบัติเหตุนั้น ทางตำรวจกำลังรวบรวมหลักฐานอยู่ครับ ยังฟันธงไม่ได้ว่าใครผิด  :-\

แต่ก็ขอแสดงความเสียใจแก่ญาติผู็เสียชีวิตด้วยครับ และขอให้ผู้เสียชีวิตสู่สุขติครับ RIP
ผมว่าต่อให้มีก้ไม่มีไครคาดหรอกครับ เหนรถตู้บางคันก้มีแบบคาดเอว ไม่เหนมีคนคาดซักคน
ขนาดรถส่วนตัวยังไม่คาดเลยครับ นับประสาอะไรกับรถตู้

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
RIP แด่ผู้เสียชีวิตครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

wildstocks

แสดงว่าผมโรคจิตปะเนี่ยดูรูปที่ห้อยสะพานลอยได้ขณะนั่งกินขนมไปด้วยเนี่ย

แก้ไขข้อมูล.จนท.ระบุรถฮอนด้าซีวิควิ่งด้วยความเร็วพุ่งชนรถตู้โดยสาร และรถตู้พุ่งชนขอบทางโทลเวย์ มีเสีย9ราย(ตาย รพ.1ราย)สปริงนิวส์

นักข่าวสปริงนิวส์ บอกว่า แพทย์ยืนยันไม่มีผู้เสียชีวิตที่ รพ. สรุปว่ามีผู้เสียชีวิต 8 รายเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 00:00:24 โดย OHM.KRABI »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่าจะออกมาเวลาใกล้ๆกัน....แต่ไม่รู้มาไง วันนี้ขับกลับทางวงแหวนเฉย จนถึงบ้านได้ฟังจากแม่ที่ดูข่าวนี่ล่ะครับ..เสียใจครับ ขอให้ไปสู้สุคติครับเพื่อนๆแม้ว่าเราอาจไม่รู้จัก :'(

บางทีรถตู้อาจเปลี่ยนเลนกระทันหันก็ได้นะครับ และ โทลล์เวย์ก็ทางตรงยาวๆก็กดกันได้เต็ํมที่ บางทีอาจเสยไม่เต็มตูดแล้วรถเสียหลักไปชนกำแพงได้นะครับ
มันถึงต้องมีกฎหมายจำกัดความเร็ว ให้เป็น universal law ที่ปฏิบัติกันได้แล้วจะไม่มีภัยไงครับ....

เบาะนั่งรถตู้มีเข็มขัดนิรภัย ไม่ได้ตัดออกไป แต่มันจะใช้หนังยางรัดให้สั้นและคาดไว้ข้างหลังเบาะครับ....

ผมว่าต่อให้มีก้ไม่มีไครคาดหรอกครับ เหนรถตู้บางคันก้มีแบบคาดเอว ไม่เหนมีคนคาดซักคน
ขนาดรถส่วนตัวยังไม่คาดเลยครับ นับประสาอะไรกับรถตู้
ซึ่งผมก็แก้มันออกมาแล้วก็คาดทุกครั้งที่นั่งไม่มีเว้นครับ แต่คนอื่นนี่สิ ไม่คาดจริงนั่นแหละ

สรุปก็คือถ้าทุกคนปฏิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย ไม่ประมาท ตั้งสติสมาธิให้ดี เรื่องแบบนี้อาจไม่มีก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Bluedoft

civic ขับมาชนครับ

http://www.thairath.co.th/content/region/137385

ผมหล่ะเครียดมากเลย
อยากให้กฏหมายบ้านเรารุนแรงแบบเมกาจังครับ  ก็คงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้แน่ ถ้า She ไม่ขับมาเร็วแบบนี้

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
พระเจ้าจอร์ส ชนบนโทลเวย์อีกแล้ว มันต้องเป็นอะไรมากแน่ ๆ ทางด่วนสายนี้ เพราะไม่นานมา มาสด้า 3 ก็ชนบนโทลเวย์ (เำพื่อนผมเสียชีวิตไป 1 คน) ไม่นานมานี้ก็ Benz E-class Coupe ชนเละ และครั้งนี้รถตู้อีก เฮ้อ อนิจจา

แต่ก็ RIP นะครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Arado_kung

ข่าวล่าสุด มันแข่งไล่ปาดกันมาครับ งานนี้ขอด่าซีวิคครับ ก็รู้อยู่ว่ามันเป็นรถโดยสารจะไปไล่ปาดมันทำไม คนขับซีวิคนามสกุลดังซะด้วย ยังไงก็รอดล่ะ

ปล.เห็นรูปรถตู้แล้ว มันคือ ventury แน่ๆเลย เห็นมีถุงลมระเบิดด้วย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมว่าเรื่องใครผิดถูกให้ตำรวจสืบสวนกันก่อนดีกว่าครับ

RIP ผู้เสียชิวิตทุกท่าน

ส่วนคนที่ยังอยู่อย่างเราๆคงต้องฉุกคิดแล้วละครับว่าเราจะทำยังไงให้ชิวิตเราปลอดภัยขึ้น
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

http://www.thairath.co.th/content/region/137385

อยากให้กฏหมายบ้านเรารุนแรงแบบเมกาจังครับ  ก็คงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้แน่ ถ้า She ไม่ขับมาเร็วแบบนี้

เป็นอย่างนั้นได้ประเทศไทยเราเจริญแน่นอนครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

เป็นอย่างนั้นได้ประเทศไทยเราเจริญแน่นอนครับ

พึ่งเข้าไปอ่าน 1 ในผู้เสียชีวิตนั้นมี ดร. อยู่้ด้วย โอ้ววว นี่เรา ศูนย์เสียบุคลากรอันทรงคุณวุฒิไปด้วยหรือเนี่ย

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ข่าวล่าสุด มันแข่งไล่ปาดกันมาครับ งานนี้ขอด่าซีวิคครับ ก็รู้อยู่ว่ามันเป็นรถโดยสารจะไปไล่ปาดมันทำไม คนขับซีวิคนามสกุลดังซะด้วย ยังไงก็รอดล่ะ

ปล.เห็นรูปรถตู้แล้ว มันคือ ventury แน่ๆเลย เห็นมีถุงลมระเบิดด้วย

คนขับ Civic กับ รายชื่่อผู้บาดเจ็บในรถตู้มีนามสกุลเดียวกันด้วยครับ  เรื่องนี้ต้องไม่ธรรมดา

พึ่งเข้าไปอ่าน 1 ในผู้เสียชีวิตนั้นมี ดร. อยู่้ด้วย โอ้ววว นี่เรา ศูนย์เสียบุคลากรอันทรงคุณวุฒิไปด้วยหรือเนี่ย

จาก สวทช. นี่เองครับ ท่านเพิ่งได้มาไม่นานด้วย

คนขับ Civic กับ รายชื่่อผู้บาดเจ็บในรถตู้มีนามสกุลเดียวกันด้วยครับ  เรื่องนี้ต้องไม่ธรรมดา

อ่านรอบคอบดีครับ น่าคิดด้วย

ออฟไลน์ Bluedoft

ตะกี๊นี้มีคนนึงจากอีกที่นึงบอกว่าเพื่อนเค้าก็เป็นผู้บาดเจ็บ และบอกว่ารถตู้และ civic ขับแข่งกันมา

รอติดตามต่อครับ
เศร้าจริงๆ มากๆๆ

และมีคำสัมภาษจากคนขับ civic มาแล้ว
" สำหรับผู้ขับขี่รถยนต์ฮอนด้า ชื่อน.ส.อรชร เทพหัสดิน ณ อยุธยา อายุ 18 ปี บาดเจ็บเล็กน้อย ให้การว่า เพิ่งไปสหรัฐอเมริกา แล้วกลับมาเมืองไทยไม่นาน ก็มาประสบอุบัติเหตุดังกล่าว

ช่วงเกิดเหตุน.ส.อรชรขับมามาลำพังคนเดียว ก็เร่งความเร็วขึ้นมาจะแซงทางเลนขวา ส่วนรถตู้ที่แล่นช้ากว่า เกิดเบียดข้ามเลนมาทางขวากะทันหัน น.ส.อรชรบีบแตรไล่เสียงดังลั่นถนน รถตู้จึงหักพวงมาลัยกลับเข้าเลนกลางตามเดิม แต่ก็ช้าเกินไป เพราะรถเก๋งซีวิคเสยท้ายรถตู้อย่างแรง จนรถตู้เสียหลักไปฟาดกับขอบทางด่วนฝั่งซ้ายมือ แล้วประตูรถก็เปิดผลัวะ  แรงเหวี่ยงส่งผู้โดยสารปลิวว่อนจากตัวรถ กระเด็นลงไปกระแทกพื้นข้างล่าง ส่วนรถเก๋งของน.ส.อรชรกระเด็นไปชนขอบทางฝั่งขวา เสียหายยับเยินเช่นกัน "

... จาก http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRJNU16UTJNelk0TUE9PQ==&catid=0101
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2010, 01:07:39 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ Arado_kung

ยิ่งอ่านข่าวยิ่งงงวุ้ย เหมือนกำลังอ่านโคนันไม่ก็ Higurashi หรือ Umineko ก็ไม่ปาน

alzeto

มันจะเปรี้ยว ก็ตรงคนขับรถมาชนนั่นแหละค่ะ.....

RIP  แด่ผู้เสียชีวิตนะคะ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Tonaka

ผมเพิ่งขับรถผ่านก่อนที่จะเกิดเหตุไม่กี่นาที

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ส่วนรถคันที่เกิดเหตุเป็น  Toyota ventury ที่ถูกดัดแปลงเบาะนั่งแถวกลางเพื่อรองรับผู้โดยสารได้มากขึ้นครับ เข้าใจว่าจะเป็นรถของ ขสมก เลยนะครับ

เท่าที่จำได้เคยนั่งคันนึงในสายนี้ ที่ขับโดยผู้หญิง ผมคิดว่าคนขับคนนั้นขับดีอยู่แล้วนะครับ

阿蘇山

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
นามสกุลใหญ่ซะด้วย สงสัยเรื่องจะเงียบอีกตามเคย