กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: มาชม Ford Mondeo Sport 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย MisterDante เมื่อ วันนี้ เวลา 09:26:13 »
สวยยยยยย
2
Discussion Forum / Re: สนใจ HRV มือสองกับอาการประจำรุ่นครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย renew เมื่อ วันนี้ เวลา 08:24:59 »
เคยขับร้อยกว่าโล จะบอกว่า ขนาดผมเป็นคนไม่ซีเรียสกับช่วงล่างมาก

ประมาณว่า ขอแค่มันสมบูรณ์ ศูนย์ดี ก็พอ เจอคันนี้ไม่ใหวจริงๆ รถวิ่ง

แค่ 70000 km. ทั้งโยก ทั้งโยน ชวนเวียนหัวมาก ทางออก

ถ้าต้องใช้รถคันนี้ อย่างแรก คงต้องโช๊คดีๆ สักชุดก่อน

3
Discussion Forum / Re: รถ MPV สำหรับรับส่งคนแก่ มีใครพอแนะนำได้มั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย samaklen เมื่อ วันนี้ เวลา 07:52:06 »
เวลาขึ้นรถ ด้วยประตูธรรมดา
เท่าที่เห็นมา ทุลักทุเลตลอดนะครับ
บานเลื่อนเหมาะสมกว่า แต่รถใหม่ไม่มีมา
สงสัยรถกลุ่มนี้ ไม่ทำยอดขายน่าพอใจ
4
Discussion Forum / Re: รถ MPV สำหรับรับส่งคนแก่ มีใครพอแนะนำได้มั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย dht_tubes เมื่อ วันนี้ เวลา 07:34:39 »
จากประสบการณ์ที่ผ่านมา นั่งสบาย กับ ขึ้นลงรถสะดวก ต้องเลือกก่อนว่าอันไหนสำคัญกว่าครับ

ซึ่งส่วนตัวผมว่าอย่างหลังสำคัญกว่า พอตอบตรงนี้ได้ตัวเลือกมันจะแคบลงทันที 

ลองดูครับ
5
« กระทู้ล่าสุด โดย tom46 เมื่อ วันนี้ เวลา 07:04:40 »
รับส่งผู้สูงอายุ ควรหารถที่เป็น ประตูบานเลื่อน เบาะโซฟา จะดีสุดครับ
6
Discussion Forum / Re: สนใจ HRV มือสองกับอาการประจำรุ่นครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Tien.W เมื่อ วันนี้ เวลา 06:46:47 »
Cvt มีผ่านตาว่า พัง แต่สมัยนี้ มาเช้าเสร็จเย็น กำเงินสักสามหมื่นกว่า ก็จบครับ ทำเสร็จ ติด oil cooler ให้มันหน่อย ก็ยาว

ม่านหลังคาย่น มีช่างรับซ่อม 4 - 5 พัน แต่จริงๆ เอารุ่นไม่มีซันรูฟ ง่ายกว่า

พวกช่วงล่าง ผมว่า ตามอายุแหละ แสนกว่าๆกม เริ่มได้ซ่อม
7
« กระทู้ล่าสุด โดย nmd เมื่อ วันนี้ เวลา 06:38:22 »
รถ Honda มีปัญหาแร็คพวงมาลัยแทบจะทุกรุ่น

เค้าไม่คิดจะเปลี่ยน supplier หรือทำอะไรบ้างเลยเหรอเนี่ย เศร้าใจ
8
Discussion Forum / Re: ศูนย์ไหนมีford mustangให้ลองบ้างครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 00:46:08 »
จากคนที่ลอง Mustang คันที่คุณบอกแล้ว และมี BM ราคา 2.5 M (ราคาเท่ากันทั้งในและต่างประเทศ)
ถ้าคิดว่ารถที่สหรัฐขายคันละ เริ่มต้นล้านกว่า จะขับดีเหมือนรถสปอร์ตที่แพงกว่าเป็นหลายเท่าตัวแล้ว (คุณเองก็เคยเขียนราคาในเว็บนี้) คุณมีความคาดหวัง/จินตนาการคลาดเคลื่อนไปเยอะเลย

และผมจะช่วยตอบคำถามให้นะ
คือ ค้นเว็บ/ถามฟอร์ดไทยแลนด์ ดีกว่า
มาถามในนี้ เกิดคนเขาบอกศูนย์ที่ไกลที่อยู่คุณ แล้วจริงๆมันมีให้ลองใกล้ที่อยู่ ไม่เดินทางเปล่าหรือ 555
9
Discussion Forum / Re: การยกคันเร่งหรือเบรคเมื่อขับผ่านรอยต่อ, หลุมต่างๆ
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 00:32:31 »
จากการขับ BM Sedan เทียบ VV Estate ของตัวเองทั้งสองคัน
สูบลม 45-50 เท่ากัน
มีค้ำโช้ค ทั้งคู่
BM ผมต้องชะลอ หรือหากเป็น รอยต่อปูนบนบูรพาวิถี ผมมักยกหัวจากเบาะ
VV ขับไปไหน ผมวางหัวบนเบาะได้ตลอด ไม่ต้องชะลอ
ทั้งสองคัน เกาะถนนเท่ากัน

ปล. BM ICE เบา เติมลม 46 --> วิ่ง 100-120 ร่อน
VV PHEV หนัก เติมลม 46 --> วิ่ง 100-150 ควบคุมดีมาก
10
Discussion Forum / Re: อีก3ปีต่อจากนี้ รถEVเก่าจะเอายังไง
« กระทู้ล่าสุด โดย nobody123 เมื่อ วันนี้ เวลา 00:23:02 »
เห็นด้วยกับความเห็นก่อนหน้าครับ
รุ่นปัจจุบัน ถ้าผู้ผลิตไม่อัพเกรดแบตให้ ตกรุ่น/ราคาตกเกินรับได้ ครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10