กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
ทำไมที่ไทยไม่ผลิต Jimny ขายบ้างครับ ขายได้แน่นอน จะได้ไม่เงียบเหงาแบบนี้
ศูนย์เริ่มปิดตัว ผู้บริโภคก็ไม่มั่นใจละ ที่คิดว่าจะซื้อก็ไม่กล้าแล้ว อนาคตไร้แสงสว่างมากๆ
โรงงานไทยเป็นไลน์ประกอบรถเก๋ง
ถ้าจะประกอบรถ body on frame ก็ต้องตั้งไลน์ใหม่เลยนะครับ

ผมคิดว่า Jimny มาก็ไม่รอดครับ
รถสองประตู ยกสูง 0-100 14วิ  ขับแช่ 110 ทางไกลได้ 12.68  ตัวเลขไม่แย่เมือเทียบกับขนาดล้อกับลักษณะของรถ
แต่มันชัดเจนว่า ไม่ใช่รถที่ทำมาเพื่อนทุกคน... มันเหมาะกับเป็นของเล่นมากกว่า ไม่ควรมาเป็นรถ mass ครับ
2
เอาจริงๆ ผมเข้าใจเรื่องที่เขาต้องตีวงนะครับ ปัญหาคือ เลี้ยวกันไม่ดู หรือมโนเองว่า รถคันอื่นๆจะรู้เองว่ากำลังจะทำอะไร ไม่ได้มีการสื่อสารหรืออะไรเลย  แล้วก็ใช้ขนาดมากดดันคนอื่น

วันนี้ก็เพิ่งโดนเบียด ขับรถอยู๋หน้าสถานีขนส่ง..เราอยู๋ซ้ายสุด พี่แกวิ่งขวาสุดเลนที่สาม... ตัวเราก็ระวังไว้แล้ว.. เพราะรถส่วนใหญ่เลี้ยวซ้ายเข้า... แต่พอเขาวิ่งเลนสาม ไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด... เราก็คิดว่าเขาน่าจะเลี้ยวแต่ไม่มี Sign ที่บอกไบ้ได้เลยว่าจะทำอะไร แล้วแกก็หักซ้ายเข้าเลย สามเลนรวด..

อันนี้คือสิ่งที่คิดว่าน่าจะเป็นการเลี้ยวที่ปลอดภัยขึ้น คือ block ให้หมด หมดสิทธิที่จะมุด//แทรกแล้วก็เลี้ยวเข้าไปดีๆได้

3
Discussion Forum / Re: การยกคันเร่งหรือเบรคเมื่อขับผ่านรอยต่อ, หลุมต่างๆ
« กระทู้ล่าสุด โดย Fragile เมื่อ วันนี้ เวลา 19:31:51 »
นึกถึงคลิปนี้เลยครับ

4
ทำไมที่ไทยไม่ผลิต Jimny ขายบ้างครับ ขายได้แน่นอน จะได้ไม่เงียบเหงาแบบนี้
ศูนย์เริ่มปิดตัว ผู้บริโภคก็ไม่มั่นใจละ ที่คิดว่าจะซื้อก็ไม่กล้าแล้ว อนาคตไร้แสงสว่างมากๆ
โรงงานไทยเป็นไลน์ประกอบรถเก๋ง
ถ้าจะประกอบรถ body on frame ก็ต้องตั้งไลน์ใหม่เลยนะครับ
5
เอาแบบถูกต้อง 100% มั๊ยล่ะครับ
บ้านเรามันหย่อนยานมาเยอะแล้ว... ปัญหาจึงเกิด

ถ้าสมมติห้ามรถใหญ่เลี้ยว 2 เลนแบบเด็ดขาด!!!
โรงงานก็จะไม่ไปตั้งอยู่ในซอยเล็กๆ

ห้ามรถทัวร์เลี้ยว 2 เลน เวลาโรงแรมสร้างทางเข้า เขาก็จะเว้นที่ให้รถทัวร์เข้าโดยสะดวก

แต่เพราะบ้านเรามีข้าราชการคอรัปชั่นไงครับ
ซอยสวนกันติดถนนใหญ่ ไม่ให้รถใหญ่เข้าเพราะน้ำหนักเกิน จ่ายใต้โต๊ะ ก็จบ มันถึงอีรุงตุงนัง​อยู่ทุกวันนี้

6
Discussion Forum / Re: BMW 630i gt LCI และ 530d LCI
« กระทู้ล่าสุด โดย tanes เมื่อ วันนี้ เวลา 18:18:52 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
7
Discussion Forum / Re: การยกคันเร่งหรือเบรคเมื่อขับผ่านรอยต่อ, หลุมต่างๆ
« กระทู้ล่าสุด โดย boost เมื่อ วันนี้ เวลา 17:59:22 »
ถ้าเป็นเก๋งล้อขอบ19+นี่อย่าว่าแค่เบรคเลยครับ ย่องได้ย่องเข้าหาเลยครับ ดุ้งมานี่น้ำตาจะไหลครับ

แต่ถ้าเป็นกระบะยางซีรี่ 55 ขึ้นไปผมไม่ซีเรียสครับเบรคไม่ทันก็พุ่งข้ามหลุมเลยครับ ;D
8
Discussion Forum / Re: รถไฟฟ้านี่เหมาะกับรถหรูนะครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย boost เมื่อ วันนี้ เวลา 17:49:50 »
richman toy ของจริงครับ  ::)
9
User's Voice / Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« กระทู้ล่าสุด โดย PaPaMan เมื่อ วันนี้ เวลา 17:42:06 »
เขียนได้ดีครับ อ่านเพลินเลย รูปประกอบก็สวย โดยเฉพาะรูปจากฮอกไกโด
10
User's Voice / Re: Long-term Review: Subaru Levorg 1.6 GT-S
« กระทู้ล่าสุด โดย Xtream@tom เมื่อ วันนี้ เวลา 17:20:44 »
สวยลงตัวมากครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10