กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: ไทคาน ไฟใหม้ มันยังไง
« กระทู้ล่าสุด โดย TunGzl เมื่อ วันนี้ เวลา 11:49:37 »
ประเทศไทยเป็นโลกที่ 3 จริงอย่างที่เขาว่า

ที่เมืองนอกเขาขยาดรถรุ่นนี้ตั้งแต่ปี 2022 เห็นจะได้

เพราะมีปัญหาเรือบรรทุกรถยนต์หรู อยู่ดี ๆ ไฟไหม้ โดยไม่ทราบสาเหตุ จนทำให้เรือล่มและอับปาง

ใช้เวลาสอบสวนอยู่นาน จนทราบว่าสาเหตุของเพลิงไหม้เกิดจากแบตเตอรี่ของรถ Proche

ที่มาของข่าว : ตามลิงค์ด้านล่าง

https://www.bbc.com/japanese/60583975

https://www.nikkei.com/article/DGXZQOGR05DY70V00C24A3000000/
2
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย CMaN20 เมื่อ วันนี้ เวลา 10:45:24 »
ตามหัวข้อเลยครับ รบกวนคนที่เคยใช้หน่อยว่า สรุปแล้วยางหมดไวแค่ไหน ใช้ได้กี่กิโลครับ

เคยใช้ครับในรถคันเดียวกัน

PZ4 => BS Potenza sport => PS5

BS ที่ว่ามันหมดเร็วคือร่องยางมันตื้นกว่ายี่ห้ออื่นๆตั้งแต่แรกด้วยครับ + กับการที่ยาง tw 280 มันเลยดูว่าดอกยางหมดไว.
จากที่ผมใช้งานนะ เรื่องการเกาะถนน อันนี้ดีมากครับ แต่! เรื่องเสียงยาง ผมว่ามันดังกว่า PZ4 นิดนึง. และก็ตออนนี้ผมใช้ PS5 ก็รู้สึกว่ามันเงียบกว่า BS แบบรู้สึกได้เลยครับ เงียบกว่าจิงๆ

3
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย klakla เมื่อ วันนี้ เวลา 09:02:20 »
ราคาตอนนี้ ผมดูเป็นของ autobacs โปร 3 แถม 1 ครับ หารออกมาบางรุ่นถูกกว่าติวานนท์เกือบ 4 พันครับ
4
« กระทู้ล่าสุด โดย Turin เมื่อ วันนี้ เวลา 08:13:59 »
ตอนนี้ที่ดูไว้คือราคาเท่าๆกันหมดเลย ยกเว้น potenza sport ครับ คือยางถูกกว่า แต่พอหารปี/ระยะแล้ว เหมือนแพงกว่า
Re004   t005a   pilot sport 5 ราคาพอๆกัน เลยงงไปหมดละไม่รู้จะเอาตัวไหน

ถูกกว่า ดูจากที่ไหนมาหรือครับ ปกติ bridgestone ราคาจะแรงกว่าเขาเพื่อนนะครับ

บางร้านเขาอาจจะเอายางเข้ามาเองจากบางประเทศมาเองเลยทำราคาได้ถูก แต่ส่วนตัวผมว่า bridgestone ถ้าได้ยาง japan หรือ ไทย เราน่าจะดีกว่าครับ
นั่นสิคะรับ ราคาแปลกๆ ปกติ potenza sport >> T005A > PS5 >> RE004

เทียบจากที่ใช้ (แต่รถคนละคัน ยางคนละเบอร์นะครับ) RE004 ขับมันส์ดี แต่ซิ่ง แข็ง ดัง T005A all-around ดีมาก ค่อนข้างดีในทุกด้าน ยกเว้นเสียงที่กลางๆเรียกว่ายางเงียบไม่ได้ รอบต่อไปผมจะเปลี่ยนเป็น T005A ทุกคันครับ (จากเดิมที่เคยเป็น RE004 ทุกคัน ด้วยความที่มันถูกสุด ถถถ)
5
« กระทู้ล่าสุด โดย tom46 เมื่อ วันนี้ เวลา 07:47:07 »
ตอนนี้ที่ดูไว้คือราคาเท่าๆกันหมดเลย ยกเว้น potenza sport ครับ คือยางถูกกว่า แต่พอหารปี/ระยะแล้ว เหมือนแพงกว่า
Re004   t005a   pilot sport 5 ราคาพอๆกัน เลยงงไปหมดละไม่รู้จะเอาตัวไหน

ถูกกว่า ดูจากที่ไหนมาหรือครับ ปกติ bridgestone ราคาจะแรงกว่าเขาเพื่อนนะครับ

บางร้านเขาอาจจะเอายางเข้ามาเองจากบางประเทศมาเองเลยทำราคาได้ถูก แต่ส่วนตัวผมว่า bridgestone ถ้าได้ยาง japan หรือ ไทย เราน่าจะดีกว่าครับ
6
« กระทู้ล่าสุด โดย klakla เมื่อ วันนี้ เวลา 07:03:53 »
7
« กระทู้ล่าสุด โดย tom46 เมื่อ วันนี้ เวลา 05:07:22 »
ผมชอบใช้ yokohama นะครับ ยางเขาจะเงียบกว่าคนอื่น ตอนนี้ก็ใช้ v107 อยู่ครับ

แค่ถ้าอยากได้ทนผมว่าน่าจะไปทาง Bridgestone มากกว่าครับ yokohama ถ้าอยากจะได้ยาง sport ที่เงียบกว่าคนอื่นเขาหน่อย ค่อยมามองทาง yokohama จะตรงกว่าครับ

8
Discussion Forum / Re: Navara Pro-2x ตัวปัจจุบันยังน่าสนใจมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Destiny_gun เมื่อ วันนี้ เวลา 01:10:26 »
ใครมีเซลล์ revo แนะนำบ้างไหมครับที่ลดแสน ผมอยากได้ตัว ขับ4เกียร์ธรรมดา หายากมากกกกกก หาได้ก็ส่วนลดน้อยเกิน
9
Discussion Forum / Re: มาชม Kia EV3 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย ttcoupe เมื่อ วันนี้ เวลา 00:49:40 »
 :-* หวังว่าจะเข้าไทย  เพราะEV5 ใหญ่ไปสำหรับผม
ผมกำลังเล็ง EV SUV ขนาดประมาณนี้ไว้ใช้วิ่งในเมืองและตจวไม่ไกล
มานะ KIA  ผมรอ  :-*
10
« กระทู้ล่าสุด โดย belkw202 เมื่อ พฤษภาคม 24, 2024, 23:52:23 »
potenza sport ผมใส่ใน w204 F 225/40/18 R 255/35/18
ด้านหลัง 20000 โลค่อนข้างบางแล้วครับไม่น่าได้เกิน 25000 ถึงสะพานยาง
ส่วนด้านหน้ายังพอไหวแต่คิดว่าไม่น่าเกิน 30000 ถือว่าหมดเร็วมากสำหรับผม
ตอนนั้นมีโดนตะปูอยู่สองเส้นเลยจับเปลี่ยนหมดเลยทีเดียว

ส่วน V107 ติดรถมากับ ix3 ตอนนี้ 35000 แล้วดอกยังหนา คิดว่าเกิน 50000 แน่ๆ เพราะรถในกลุ่มหลายคันก็ใช่ไป 5-60000 กัน
ส่วนตัวพอใจกับสมรรถนะมันนะครับ แห้งได้เปียกดี 
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10