กระทู้เมื่อเร็วๆ นี้

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10
1
Discussion Forum / Re: ไทคาน ไฟใหม้ มันยังไง
« กระทู้ล่าสุด โดย Chicken Wings เมื่อ วันนี้ เวลา 11:12:40 »
ปลอดภัยครับ เพราะไม่ใช่รถจีน  ;D
2
Discussion Forum / Re: มาชม Kia EV3 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย lexus เมื่อ วันนี้ เวลา 11:02:21 »
ev5 เริ่ม 1.2ล้าน
ev3 นี่มีสิทธิเริ่มต่ำล้านไหมนะครับ  น่าสนใจ
3
Discussion Forum / Re: CX-30 ใช้แล้วดีไหมครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย ismael เมื่อ วันนี้ เวลา 10:25:07 »
ใช้มา 4 เดือน ไมล์ 3,9xx km

3 เรื่องที่ชอบ
1. วัสดุภายใน
2. การเก็บเสียง
3. การขับขี่ (ช่วงล่างและพวงมาลัย)

ปัญหาและสิ่งที่ไม่ชอบ
1. เจอปัญหารถล็อกไม่ได้ 2 ครั้ง จอดรถดับเครื่อง ลงจากรถแล้วกดล็อกไม่ได้ไม่ว่าจะด้วย Keyless หรือกดที่กุญแจรีโมท / เจอปัญหาเปิดรถไม่ได้ 1 ครั้ง ทั้งคู่ต้องแก้ไขด้วยการเอาดอกกุญแจจากตัวรีโมทมาไขที่ประตูเพื่อล็อกและเปิดรถ
2. ปัญหา ไม่สามารถล็อกรถด้วย keyless ที่ประตูได้หลังจากล้างรถ “ทุกครั้ง” คือเป็นเรื่องที่หงุดหงิดมากเพราะเป็นคนล้างรถเอง ทุกครั้งล้างเสร็จ ต้องหยิบกุญแจรีโมทมากดล็อก (เข้าศูนย์ 2 ครั้ง ไม่สามารถแก้ไขให้ได้)
3. อันนี้อาจจะไม่เรียกว่าปัญหา แต่เป็นความงี่เง่าของ UI ของรถ เช่น
3.1 เปิดประตูทิ้งไว้แป๊บนึงมันจะร้องเตือนและขึ้นที่จอว่าแบตจะหมด (คนออกแบบคงไม่เคยล้างรถ เช็ดรถเองเลยไม่เคยเปิดประตูทิ้งไว้)
3.2 ระบบจอกับวิทยุ มีคนมาถามเรื่อยๆว่าจอดับ เปิดอย่างไร
3.3 การต่อ bluetooth คือต้องจอดรถ เข้า P ดึงเบรคมือ ถึงจะต่อ bluetooth ได้ (นึกภาพว่าพาสาวขึ้นรถ สมมติว่าสาวอยากฟังเพลงจากโทรศัพท์ รอก่อนนะที่รัก เดี๋ยวแวะปั๊มข้างหน้าค่อยต่อ Bluetooth นะจ๊ะ)

ปัญหาอื่นๆ ที่เจอกัน
- กระจกข้างไม่กาง
- ช๊อคอัพหลังรั่ว
- ขับๆ อยู่ดับ

สรุปตามความเห็นผม ผมว่าเป็นรถที่ดีมากคันนึงครับ (ถ้าไม่ซวยไปเจอปัญหา)

อาการ : ปัญหา ไม่สามารถล็อกรถด้วย keyless ที่ประตูได้
หายยังและได้รับการแก้ไขยังหรอครับ
4
Discussion Forum / Re: มาชม Kia EV3 2024
« กระทู้ล่าสุด โดย Maj.Worakrit เมื่อ วันนี้ เวลา 09:32:21 »
ชื่นชม KIA อย่างนึง คือออกแบบรถขับหน้า แต่ยังมี Frunk ได้
ในขณะที่รถขับหน้าหลายๆรุ่น ไม่สามารถออกแบบให้มี Frunkได้เลย
5
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย IS2000 เมื่อ วันนี้ เวลา 09:05:04 »
Bridgestone ผมใช้มาหลายรุ่นครับรวมถึง Potenza Sport โดยรวมถ้าขับเยอะยางหมดเร็วกว่าเพื่อนแต่ถ้าขับน้อยยาง BS ก็ทนมากๆเช่นกันครับ
6
Discussion Forum / Re: สอบถาม BS POTENZA SPORT ใครเคยใช้ สรุปยางหมดไวจริงๆมั้ยครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย Annethekop เมื่อ วันนี้ เวลา 08:17:59 »
เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ V107 ตอนปีใหม่ค่ะ ตอนแรกให้ร้านหา BS Potenza Sport ให้ เค้าบอกไม่มีของเลย ไม่รู้จะเข้าเมื่อไหร่ด้วย ก็เลยตัดใจลอง V107 ตอนนี้วิ่งมาได้ เกือบๆ7000โล โดยรวมก็ยังพอใจนะคะ แต่เสียงเริ่มดังนิดนึง (ไม่ได้คิดไปเองนะ) เรื่องเกาะถนนก็ไม่ได้ขี้เหร่ เมื่อวานเย็นขับรถเข้ากทม. เจอฝนตลอดทาง แต่ handling พวงมาลัยก็ยังรู้สึกมั่นใจอยู่
7
Discussion Forum / Re: Service Package มีผลต่อการซื้อรถ
« กระทู้ล่าสุด โดย helloweentz เมื่อ พฤษภาคม 26, 2024, 20:24:41 »
พอ รู้จัก BSI แล้ว  BM น่าสนใจกว่า เบ้น  มีผลแน่นอน
8
Discussion Forum / Re: 911 ต้องเผื่องบการดูแล ต่อปี เยอะแค่ไหนหรอครับ
« กระทู้ล่าสุด โดย gunwate เมื่อ พฤษภาคม 26, 2024, 20:17:13 »
รุ่นที่ถาม น่าจะเป็น 991.1 เครื่อง Na เอาจริงๆเครื่องตัวนี้ไม่ค่อยเจอปัญหาครับ ที่ผมเจอในรถญาติอีกคัน คือเซ็นเซอเกียร์แค่นั้นครับ ที่เหลือก็บำรุงตามระยะเหมือนรถทั่วๆไป แล้วก็ช่วงล่าง
9
« กระทู้ล่าสุด โดย Starscream เมื่อ พฤษภาคม 26, 2024, 18:05:07 »
เป็นยางที่ใส่แล้วไม่ผิดหวังครับ ขับมุดๆไวๆ เร็วๆ มั่นใจ แรงม้าสูงๆ หวดไปเลยครับ
ข้อเสียมันคือดอกหมดไว เพราะมันดอกมันตื้น TW น้อย ควรใช้ไม่เกิน 2-30kเปลี่ยน ถ้าอยากโหดกว่านี้ต้อง Potenza Race รุ่นพี่ของ Potenza sport อีกที(น่าจะประมาณMCcup2)
แต่ถ้าอยากนุ่มกับ ใช่ได้ระยะยาวไป ps5 ดีกว่าครับ เชียร์ครับผมดีจริง
10
Discussion Forum / Re: Corolla Cross, HR-V, Yaris Cross ตัวเลือกไหนที่เหมาะสม ในการใช้ระยะยาวคะ
« กระทู้ล่าสุด โดย whoami เมื่อ พฤษภาคม 26, 2024, 16:43:49 »
corolla cross ครับ

corolla cross คือ toyota แท้ๆ ที่เป็น global model

ส่วน yaris cross คือ daihutsu ติดตราโตต้าขายแบบ regional model
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10